Thật sự hành trình làm mẹ chưa bao giờ là dễ dàng .Giai đoạn nào cũng có cái khó dễ khác nhau.Tuy nhiên những gì khong nhìn thấy dễ khiến ta hoang mang nhất

Đó là giai đoạn con đang trong bụng mẹ.Mình không biết đang hoạt động như thế nào,khỏe mạnh ,đau ốm ra sao. Tuy nhiên nếu bạn là một người mẹ thật sự chú tâm đến con mình dù bận bịu đến đâu bạn vẫn sẽ cho con xếp vào hàng ngũ quan trọng nhất.

Vì thế chỉ cần có những điều bất thường thôi bạn sẽ cảm nhận được ngay.Tất nhiên ta không vạch lá tìm sâu,mà ta đang để ý,cẩn thận một chút mà thôi.

Bạn sẽ suy nghĩ gì khi bác  sĩ thông báo em bé dây rốn 2 vòng quấn cổ. Có thể bạn lo lắng,mất ăn mất ngủ,bạn hoang mang,bạn bình tĩnh xem xét.Nhưng với tôi,tôi chỉ có một cách đó là giao tiếp với con mà thôi

Đây là cách tôi thấy bình an cũng như  giúp tôi hiểu con tôi đang cần tôi khi nào,có gì bất thường hay không? Và đến lúc này thì tôi đã quá quen cho việc này.

Nó thật sự dễ dàng .Hãy tin tôi bạn sẽ làm được giống như tôi

Tôi thường nói chuyện : "Con ơi con nghịch đúng không nên bác sĩ mới nói con quấn cổ 2 vòng nè,tuần tới là đi tái khám lại con hãy chui ra nhé! bác sĩ bất ngờ và khen con ngoan .Bố mẹ cũng vui lắm đó nha v.v..."

Mỗi ngày tôi dành thời gian nói chuyện một lát với con.Con tôi thực đã  nghe. và kết quả 1 tuần sau em bé đã chui ra khỏi dây rốn

Cách rôi thực hiện đơn giản. tâm trí tôi đón nhận bình thản nhờ chồng động viên và vợ chồng tôi đã nói chuyện như thế với em bé.

Bạn thấy kỳ diệu không? Nếu em bé bạn đang nghịch ngợm như thế hãy trò chuyện cùng con nhé! Bạn sẽ thấy điều kỳ diệu xảy ra đấy. Chúc bạn làm bố mẹ an nhiên,hạnh phúc

Nếu thấy hay hãy để lại bình luận,thả tim và like nhé ! Cám ơn bạn rất nhiều. Hẹn gặp lại

# tammiu