Tình hình năm học mới chỗ các mẹ thế nào rồi ạ? Em thì trộm vía ổn thỏa vì cu con cũng chịu hợp tác đến trường, nhập học vui vẻ lắm! Năm nay lên lớp 2, cũng gọi là “có kinh nghiệm” rồi nên ảnh không còn quá sợ sệt, mè nheo mẹ giống năm ngoái nữa. Hôm qua đưa tới lớp, mới kịp dặn dò vài câu thì anh í gặp các bạn liền “tót” đi chơi ngay. Nhìn con nô đùa cùng các bạn thấy cũng vui vì bé hoạt bát, không ù lì thụ động nhưng cũng hơi “lấn cấn” các mẹ ạ! Vấn đề là thế này, trong 1 ngày đi học, lượng năng lượng con tiêu thụ sẽ cao hơn nhiều so với thời gian nghỉ hè ở nhà. Nếu chúng ta không chú ý vấn đề ăn uống của con thật kỹ càng thì chắc chắn bé sẽ không có đủ dưỡng chất trong cả ngày dài để học tập rồi vui chơi các thứ đâu, do đó các mẹ cần đặc biệt chú ý việc bổ sung dinh dưỡng cho con nha!

Theo em, có 2 “mấu chốt” trong vấn đề ăn uống của con các mẹ nên lưu ý để giúp bé có một ngày học hiệu quả, đó chính là bữa sáng và bữa ăn nhẹ vào giờ ra chơi. Bữa sáng bắt buộc phải nhiều dưỡng chất thì con mới có đủ năng lượng để bắt đầu ngày mới thật vui vẻ được, vì thế, các mẹ tuyệt đối không để con ăn qua loa hoặc bỏ luôn bữa sáng nha, hại lắm đó! Mà ăn sáng bình thường không thôi cũng chưa đủ mà cần bổ sung thêm các thức uống dinh dưỡng mới đủ năng lượng cần cung cấp cho con. Em thì gần đây đang chọn MILO Bữa Sáng. Chỉ cần cố gắng dậy sớm nấu những món ngon đầy dinh dưỡng như ốp-la, phở, bún thịt,… kèm 1 hộp MILO Bữa sáng nữa là vô cùng yên tâm rồi. Ngoài bữa sáng thì bữa ăn nhẹ vào giờ ra chơi cho bé cũng rất quan trọng luôn vì đây chính là thời điểm lý tưởng để thêm năng lượng cho con tiếp tục học tập và tham gia nhiều hoạt động khác. Bí quyết của em là luôn chuẩn bị sẵn cho con 1 hộp MILO Giờ ra chơi trong cặp để bé uống lúc giải lao, vừa thơm ngon vừa đầy khoáng chất, hạn chế được tình trạng con ăn vặt linh tinh những món không tốt cho sức khỏe.. Còn các mẹ có thêm bí quyết gì trong vấn đề bổ sung dinh dưỡng cho con đến trường mỗi ngày không? Chia sẻ cho em học hỏi với :3