#GOC_BOC_PHOT

#Vitamin_D3K2_Sunday_Natural

VITAMIN D3K2 SUNDAY NATURAL - MỘT SẢN PHẨM DÀNH CHO TRẺ EM MÀ TRẮNG TRỢN LỪA ĐẢO, “NHẬP NHẰNG ĐÁNH LẬN CON ĐEN”

Chắc không phải nói về việc cần thiết phải bổ sung VITAMIN  K và VTM D3 cho trẻ nữa đúng không các mẹ? Nhưng 1 sản phẩm quan trọng như vậy, mà người ta lừa đảo, nhập nhằng xuất xứ, vì lợi nhuận mà giảm hàm lượng VTM, chưa kể nhập nhằng trong quảng cáo thì phải gọi bằng từ gì hả các mẹ? THẤT ĐỨC? KHỐN NẠN? VÀ XỨNG ĐÁNG TẨY CHAY? Em để dành sự đánh giá cho các mẹ sau khi nêu lên chi tiết những góc khuất về sản phẩm Vitamin D3K2 Sunday Natural – đang làm mưa làm gió trên thị trường dạo gần đây nhé!

Số là, em đã mua đến giờ là tổng cộng 5 lọ Vitamin D3K2 của Sunday Natural cho con. Tình cờ hôm trước vừa đặt lọ mới, rảnh rảnh ngồi mân mê sản phẩm thì giật mình: HÀM LƯỢNG VTM K2 GIỮA LỌ MỚI VÀ CŨ BỊ GIẢM TỚI 30%. Theo đó, lọ cũ là 15mcrg, còn mới là 10mcrg. Em đem điều này thắc mắc thì được họ giải thích là “thời tiết ở Việt Nam nắng hơn Đức” vì thế trẻ em ở Việt Nam hấp thụ K2 tốt hơn Đức. Nên họ giảm tỉ lệ cho PHÙ HỢP VỚI TRẺ EM VIỆT NAM.

Em chưa từng nghe lời nói dối nào KHỐN NẠN VÀ TRẮNG TRỢN như vậy. Trẻ con lên 3 nó cũng biết, so với trẻ em Đức, tỉ lệ còi xương của trẻ em Việt Nam nhiều gấp mấy lần, không thể nói rằng, trẻ em Việt Nam cần ít VTM K2 hơn trẻ em Đức được. Chưa kể, trước đây em mua sản phẩm cũng là từ những quảng cáo về TỈ LỆ VÀNG CỦA VTM K2 15MCRG TRONG SẢN PHẨM SUNDAY NATURAL. Giờ lại lật lọng bảo, 10mcrg mới phù hợp? Để làm rõ, em lục tìm tài liệu và hỏi ý kiến bác sĩ thì được đưa ra kết luận: 15mcrg là tỉ lệ phù hợp. Như vậy 10mcrg K2 trong sản phẩm của VITAMIN D3K2 SUNDAY NATURAL là ko đảm bảo hàm lượng VTM K cho trẻ. Chẳng phải mất nhiều thời gian phân tích, các mẹ cũng hiểu rằng, giảm hàm lượng quan trọng như vậy thì rõ ràng là để tăng lợi nhuận, chứ chẳng có tỉ lệ vàng, tỉ lệ bạc nào hết.

Chưa hết nhé các mẹ, sau khi thấy nhãn này là DỐI TRÁ TRẮNG TRỢN, em đã cất công tìm hiểu kỹ hơn thì phát hiện: Nguồn gốc sản phẩm cũng bị họ QUẢNG CÁO LÁO.

Sản phẩm là Made in EU nhưng khi đưa thông tin trên fanpage lại nhập nhằng nói là “hàng nội địa Đức”. Hàng hóa được sản xuất ở hai nơi này có tiêu chuẩn hoàn toàn khác nhau, không thể đánh đồng là một như vậy được. Ai cũng biết hàng được sản xuất ở Đức thì chắc chắn sẽ xịn xò và đảm bảo hơn các nước khác vì phải tuân thủ nhiều quy định rất khắt khe về quy trình sản xuất và chất lượng.

Vì vậy hàng “Made in EU” mà dám quảng bá là “hàng nội địa Đức” KHÔNG PHẢI LÀ LỪA ĐẢO HAY SAO?

CHƯA HẾT, VẪN LÀ CHƯA HẾT CÁC MẸ NHÉ…

E cẩn thận gửi cả mail sang hãng để được giải đáp một số thông tin thì trong phản hồi nhận đc có một chi tiết rất đáng chú ý: Đó là sản phẩm D3K2 Sunday Natural không có nguyên liệu thuần chay (non-vegan). Tuy nhiên, trên bao bì của sản phẩm vẫn ghi vegan (thuần chay), vẫn quảng cáo là nguyên liệu sạch, tinh khiết!. LÀ SAO? LẠI THÊM 1 TRÒ LỪA ĐẢO CỦA SUNDAY NATURAL?

VÂNG, cuối cùng, em xin nhường lời đánh giá cho các mẹ. Còn em EM XIN THỀ TẨY CHAY SUNDAY NATURAL, và tha thiết mong cơ quan chức năng vào cuộc để sớm xử lý sản phẩm LỪA ĐẢO TRÊN CHÍNH SỨC KHỎE CỦA NHỮNG ĐỨA TRẺ.

hình ảnh
hình ảnh
hình ảnh