Con yêu, những ngày tháng mong chờ được gặp con mẹ đã làm được nhiều điều lắm đấy, mẹ muốn sau này khi con lớn hơn con biết được mẹ đã chờ đón con như nào nên đã viết những dòng này cho con. Ngày biết có con ba mẹ không quá bất ngờ con ạ, ba mẹ đã chuẩn bị sẵn sàng để chào đón con mà, ba mẹ đã hứa với nhau và ba con dã thực hiện được điều ấy, là chuẩn bị sẵn sàng cả về tinh thần lần kinh tế để có thể nuôi dạy con tốt nhất. Phần về mẹ, mẹ hồi hộp xen lo lắng lắm vì không hiểu cảm giác có một bào thai phát triển trong cơ thể mình là như nào, mẹ liệu có làm tốt không? Vì tính mẹ vốn trẻ con, nhiều khi mẹ còn chưa chăm sóc bản thân mình thật tốt, để ba con nhắc hoài nên mẹ đâm ra lo lắng như vậy. Thời gian trôi qua, ba mẹ vững vàng tinh thần hơn nhiều, mẹ nghe bà ngoại kể chuyện hồi như mẹ bà đã chăm sóc nuôi nấng mẹ như nào, trước đó khoảnh khắc bà ngoại chào đón mẹ ra sao cảm giác thật yên tâm con ạ. Ba cũng đọc nhiều sách về chăm sóc hai mẹ con mình lắm đó con yêu, ba chỉ mẹ phải đi đứng như nào nữa chứ. Con yêu thương, có những đứa trẻ thật may mắn là con, được lớn lên trong tình yêu thương của ba mẹ và cả vòng tay ấm áp của ông bà. Con hãy lớn lên và mang hết tình yêu thương này cho mọi điều tốt đẹp con nhé, mong con luôn khỏe mạnh và có trái tim nhân ái. Yêu con!