Thời gian của người lớn thật sự là rất dày đặc, càng lớn chúng chúng ta lại càng quay cuồng nhiều hơn với việc kiếm sống mưu sinh. Nói là tiền là vật ngoài thân nhưng mà ai cũng cũng lao đầu, dồn hết tâm sức và thời gian của mình để có được nó. Cuộc sống này không có tiền thì chắc thật sự đáng sợ lắm. Con người cũng không còn tình thương hay quan tâm nhau. Cái gì mở miệng ra cũng nói tới tiền cả. Có tiền là có thể giải quyết mọi vấn đề. Nghe thì thật buồn đó nhưng mình thấy thô nhưng mà thực tế thường khiến cho chúng ta không thể ngờ được. Nhưng tới tận bây giờ mình thấy rằng dù có cố gắng mấy thì cuối cùng cũng chỉ là bao nhiêu đó tiền mà thôi, tiền không thể mua được thời gian. Khi người thân trong gia đình có người tới lúc rời bỏ chúng ta đi thì mình bắt đầu nhận ra, kiếm tiền thì kiếm mỗi ngày còn sống là mình còn kiếm tiền được nhưng người thân bên cạnh mình không thể chờ mình được. Nên nếu như có thời gian thì mình luôn dành cho những người mà mình yêu quý. Mình nghĩ có nhiều bạn cũng đồng cảm với mình, có nhiều thời gian bên cạnh người mình thương yêu là mong muốn của tất cả chúng ta. và trẻ con mình cũng như vậy, các con tuy còn nhỏ không thể bày tỏ tình cảm nhiều nhưng nếu bạn chú ý, quan sát con nhiều hơn thì sẽ biết các con luôn muốn được ở bên cạnh bố mẹ thật nhiều. Nhưng hiện tại thì bố mẹ thời nay, hiện đại và bận nhiều việc đến mức thời gian dành cho con mình rất ít thời gian. Đừng nghĩ là bù đắp bằng những món quà đắt tiền hay chiều theo ý con để có thể bù đắp sự thiếu thốn thời gian dành cho trẻ. Quà cáp cũng không thể nào có thể giúp lấp khoảng trống trong lòng con trẻ đau.