Chào các mẹ, vì cả hai nhà nội ngoại ai cũng thấp tè nên từ khi sinh con, em luôn chú trọng bổ sung nhiều dưỡng chất, làm đủ mọi cách để con có thể cao lớn bằng bạn bằng bè, chứ thấp lùn như mẹ thì… xấu lắm :(

Con năm nay 8 tuổi, đang trong giai đoạn tiền dậy nên em lại càng phải thúc cho con ""nhổ giò"" thật nhanh, sợ bỏ lỡ giai đoạn vàng này của con thì nguy các mẹ ạ! Tìm hiểu thì biết mẹ cần bổ sung thêm Canxi, Vitamin D để hỗ trợ phát triển chiều cao cho con. Vậy là từ đó em đinh ninh chỉ cần bổ sung canxi là con có thể cao lớn, nhưng mãi đến bây giờ thì em biết mình đã lầm các mẹ ạ!

Cũng giống như thiếu canxi, việc bổ sung canxi vô tội vạ cũng đem lại vô số tác hại cho sức khỏe của trẻ. Khi vào cơ thể canxi chỉ được hấp thu một phần, lượng canxi dư có thể thải ra ngoài hoặc đi đến các tế bào niêm mạc và dịch tiết và trở thành gánh nặng cho cơ thể. Vì thế, nếu chỉ bổ sung Canxi mà không có cách nào “gắn” canxi vào xương thì cũng như không, chưa kể còn có thể gây ảnh hưởng đến hệ tim mạch, thận, khiến con bị táo bón, buồn nôn, chán ăn...

Qua tìm hiểu thì em biết, muốn gắn canxi vào xương thì mẹ cần đến vitamin K2, vitamin này hỗ trợ giúp xương chắc khỏe, phát triển chiều cao tối ưu. Không biết các mẹ biết đến loại vitamin K2 này chưa, chứ thoạt nghe em như ""trên mây"" ấy :(

Nhà mình có ai biết về vitamin K2 hay sản phẩm nào chứa loại vitamin này thì chia sẻ cho em với, gì chứ em sợ con em thấp như bố mẹ quá! Em cảm ơn các mẹ!