Gửi Gấu - con yêu của ba mẹ! Ngày được gặp con là một chiều mưa không ngớt mãu từ sáng. Thật may mắn ba con được nghỉ, ba bên mẹ con mình ngày hôm ấy con ạ. Mẹ cứ hay lo lắng lắm, bởi nếu hôm con ra đời mà ba lại bận trực thì làm sao, trước đó mẹ định về bà ngoại của Gấu rồi, tại mẹ sợ làm mọi thứ một mình lắm, mẹ không can đảm được Gấu ạ, cả một phần gặp con lần đầu phải có người chia sẻ niềm vui này với mẹ chứ đúng không? Sáng hôm đó mẹ vẫn tung tăng, ăn sang nằm lười xem phim, ba con bảo mẹ chịu khó đi lại, ba nhắc mẹ mới nhớ á Gấu, mwh hư quẤ Gấu nhỉ? Dự sinh của con là còn 1 tuần nữa, ba đã đặt gói sinh cho mẹ và Gấu ở bệnh viện cách nhà mình khoảng 40km, hơi xa đúng không con, nhưng mà ba mẹ tìm hiểu thì chỗ đó là tốt và ổn mọi thứ rồi đấy. Trưa đó, ba mẹ vẫn ăn cơm như bình thường, mẹ còn rủ ba con chiều đi xem vài thứ cho con cơ rồi ghé ông bà ngoại chơi nữa, mà ăn xong mẹ đã thấy bụng khó chịu rồi, ba con bắt đầu lo, bảo mẹ chuẩn bị đi ba vào cầm đồ đạc rồi ba chở mẹ đi vào viện luôn, nhưng mẹ lại không nghĩ như thế, mẹ còn nghĩ do mới ăn xong nên chắc khó chịu bình thường, đúng là lần đầu làm mẹ của mẹ còn sơ suất quá, sau nếu có em cho Gấu mẹ đã có kinh nghiệm rồi sẽ cẩn thận hơn, cơn đau bắt đầu mạnh hơn tí, ba con bảo dù đau gì ba vẫn đưa mẹ con mình vào viện ch0 yên tâm, ba con vẻ mặt lo lắng nhiều lắm nên mẹ phải nghe lời khôn ba cáu đấy, cuối cùng ba đúng Gấu ạ, sau đấy vài tiếng 13h45 mẹ chào đón Gấu của mẹ, con òa khóc mẹ cũng khóc, thương con và mẹ đã vượt cạn thành công ba của Gấu cũng khóc đấy. CUối cùng bao ngày tháng mong chờ, vui vẻ, lo lắng, hồi hộp cùng cũng nhìn thấy Gấu khỏe mạnh chào đời mẹ đã thấy mình giỏi rồi, cả con đường phía trước nữa hi vọng cả nhà mình cùng nhau "giỏi" như thế Gấu nhé!