Cảm xúc sau sinh

Mình chẳng biết có nhiều mẹ giống như mình không nữa, sau sinh là nhiều cảm xúc với mớ hỗn độn xung quanh mình. Mặc dù trước đó mình là người rất lạc quan, mình luôn nghĩ được những chuyện làm mình có thể vui vẻ, mình lại rất mau quên những chuyện làm mình buồn hay suy nghĩ để lạc quan trở lại. Nhưng sau sinh cảm xúc khác lại lấn át mình nhiều hơn. Sợ mọi người nhìn vào con mà trách móc mẹ ăn uống như thế nào mà con có ít sữa bú, mẹ chẳng mát sữa đúng không. Đó là việc mình lên cân nhưng chẳng được vào con mà lại bổ béo cho mẹ. Đó là nhìn mình vốn thân hình mảnh mai, những bộ đầm hai dây vẫn ôm trọn cơ thể nhưng giờ đúng nghĩa một bà mẹ bỉm sữa đồ sộ, cứ như ôm hết cả thế giới vào người. Hay là khi chẳng thể có nhiều thời gian tự tập bạn bè đôi chút mà là nhwungx câu nói, có con nhỏ tập trung nuôi con đi. Cảm xúc cô đơn đến lạ thường các mẹ ạ. Khi mà những suy nghĩ "nuôi con liệu có phải cuộc chiến" trong đầu mình đang xảy ra theo từng giờ, từng ngày. Mình cô đơn, cô đơn thật sự các mẹ ạ.