Hi các mẹ,

Chắc các mẹ có con đi mẫu giáo như em gần đây luôn trong tình trạng lo lắng vì quá nhiều vụ bạo hành trẻ em do các cô trông trẻ gây ra. Có những trường hợp con bị bạo hành lâu ngày, chỉ khi check camera thì bố mẹ mới biết. Trường mẫu giáo em gửi con cũng có lắp camera, nhưng phải có mạng internet mới vào xem con thế nào được. Em làm sales cho một công ty đồ gia dụng nên hay phải di chuyển nhiều chứ không mấy khi được ngồi văn phòng. Nhiều lúc đang đi ngoài đường nghĩ đến con lại chột dạ không yên. Chồng em đã bảo là đăng kí luôn một gói data internet theo tháng đi, lúc nào muốn là lôi điện thoại ra check cam được ngay. Nhưng em thì lại không rành mấy vấn đề này lắm nên ngoi lên đây nhờ các mẹ tư vấn cho. Tiêu chí của em đơn giản vô cùng:

1. Mạng phải ổn định ngay cả khi ra ngoài thành phố (em rất hay phải đi công tác).

2. Thao tác đăng kí đơn giản, nhanh gọn, không lằng nhằng vì em là con low-tech.

3. Giá cả hợp lý.

Em nghĩ nhiều mẹ trong này đang trong tình trạng như em. Công việc bận rộn đến tận tối mới gặp được con. Muốn yên tâm làm việc và cũng là bảo vệ con, lỡ chẳng may có vấn đề gì mình còn có mặt luôn thì chỉ có cách duy nhất là check cam thường xuyên. Nếu bỏ ra một vài trăm ngàn đăng kí mobile internet mà đổi lại yên tâm được về con thì có đáng gì các mẹ nhỉ? các mẹ tư vấn cho em với ạ.