Trước giờ em vốn rất tự tin về khoản nuôi con mát tay của mình do luôn áp dụng những cách chăm con khoa học: cho bé vận động mỗi ngày và đặc biệt chú ý đến chế độ dinh dưỡng của con, nhất là bữa sáng. Dù hơi cực một tí nhưng thường em sẽ dậy sớm để nấu ăn, từ phở đến bún, miến, xôi,… không có món nào làm khó được em cả, các con thì rất thích đồ mẹ làm nên sáng nào cũng ăn no căng cả bụng, thế là yên tâm! Cứ nghĩ ăn no đến trường là đủ rồi, cho tới khi vô tình thấy được bảng thông tin calo của 7 món ăn sáng này, em mới nhận ra mình đang chăm con chưa đủ để con có 1 ngày học tập, hoạt động hiệu quả các mẹ à :(

hình ảnh

Nguồn: Viện Dinh dưỡng Việt Nam

Hồi trước em có đọc được thông tin trên mạng từ Bộ Y tế thì biết bữa sáng cung cấp đến 25-30% năng lượng cả ngày cho bé, trong khi trẻ tiểu học từ 6-12 tuổi trung bình sẽ cần 1900 calo/ngày. Thế nên suy ra bữa sáng phải đem lại tầm 475-570 calo thì các con mới có đủ năng lượng học tập, chơi đùa một cách tốt nhất!

Bởi vậy nên lúc mới xem qua bảng này em ngỡ ngàng thiệt sự vì những món em hay cho con ăn sáng nào giờ cứ truyền tai nhau là “chắc bụng”, “no lâu đến trưa” đều chưa cung cấp đủ năng lượng con cần, hèn gì cô giáo hay nhắn cứ ăn sáng xong vài tiếng lại nghe con than đói inh ỏi. Thế là phải tìm giải pháp ngay, chứ cứ nghĩ đến chuyện con đi học mà thiếu hụt dưỡng chất thì chẳng an tâm tẹo nào!

May sao đang lúc hoang mang thì em lại được bà chị họ mách ngay cách hay, đó là cho con dùng thêm MILO Bữa sáng. Đây là sản phẩm dành riêng cho buổi sáng với với công thức bộ 3 ngũ cốc: yến mạch, gạo lức, lúa mì. Quan trọng là 195ml MILO Bữa sáng sẽ cung cấp đến 172 calo, thế nên khi kết hợp với những món ăn khác thì yên tâm là khẩu phần ăn của con luôn đủ năng lượng cần thiết để hoạt động, học tập một cách hiệu quả nhất. MILO Bữa sáng này có mùi vị ca cao thơm ngon lắm nên không lo con ngán đâu nè, 2 bé nhà em phải nói là cực kỳ ghiền luôn, ăn sáng xong là đòi mẹ cho uống ngay 1 hộp. Nếu không được bổ sung đầy đủ lượng calo cần thiết, con đến trường sẽ dễ bị mệt mỏi và mất tập trung lắm nên các mẹ lưu ý nha

Từ ngày 1/6 đến 30/7, khi mua lốc 3 hộp Milo Bữa sáng, mẹ sẽ được tặng thêm một hộp cùng loại, kèm theo Bộ xếp hình Bữa Sáng dinh dưỡng. Nhanh tay sưu tầm đủ các mảnh ghép và xếp thành combo “Bữa sáng đủ” để đổi lấy quà tặng MILO cực sành điệu cho bé trở lại trường (Hộp viết MILO hoặc Balo Năng Động) nhé. Chi tiết xem thêm tại đây

hình ảnh