sau khi sinh em bé vóc dáng của chúng ta hoặc các mẹ bỉm sẽ có phần xồ xề hơn rất nhiều. nhiều lúc mẹ bỉm cũng không nghĩ nhiều đâu nhưng mà  lại có những người xung quanh buông lời nặng nề với họ vd như chồng - một người luôn yêu thương họ thì giờ lại buông lời chê thân hình vóc dáng của họ.Có rất nhiều điều không được nói với bạn trước khi trở thành cha mẹ.

Tất cả chúng ta đều biết về những đêm không ngủ, bãi mìn của những cảm xúc mà bạn trải qua nhưng rào cản số một là sức khỏe tinh thần của những người phụ nữ. Chứng trầm cảm hoặc lo lắng sau khi sinh đã ảnh hưởng nặng nề đến mọi người và khi người bạn đời thật khó tin khi chứng kiến người phụ nữ của họ ra đi.

Thực sự là không có đủ thông tin về những gì người phụ nữ đi sau khi mang thai và tôi đã chuẩn bị tốt như thế nào cho nó. Tính cách này đã khiến tôi bị cuốn vào một số con đường rất tăm tối mà trước đây tôi chưa bao giờ vượt qua được tâm trí của mình; khiến tôi cảm thấy mình vô dụng, bất lực và trống rỗng. Tôi không thể tin được tự hào về mọi thứ mà chúng ta đang phải đương đầu vào lúc này. Chúng tôi thật may mắn khi có một số người bạn tuyệt vời, gia đình và những người thân ở bên cạnh chúng tôi - cũng như một em bé tuyệt vời, khỏe mạnh và xinh đẹp