Mình biết là có nhiều bạn sẽ có nhiều ý kiến riêng của mình trong vấn đề này. Trong tư duy của mỗi người thì việc yêu một người đích đến cuối cùng chính là kêt hôn. Nhưng mà không lẽ cưới nhau về xong rồi thì không còn yêu nhau nữa? Mình thấy nhiều bạn yêu xong rồi cưới xong cuối cùng lại chọn ly hôn để kết thúc mối tình mà cả hai xây dựng nó. Với mình tình yêu không đong đo bằng đơn vị nào, ngày tháng, giờ phút giây không phải điều quan trọng nhất. Biết bao người bên nhau gần cả thiên niên kỷ mà vẫn chia tay đó thôi. Bây giờ chúng ta cũng đâu còn quá xa lạ với điều này nữa. Thật lòng nhé nếu mà chỉ yêu để cưới thôi thì cưới rồi đó bạn có nghĩ là họ sẽ còn yêu bạn nữa hay không? Hay mình đã là của người ta rồi thì người ta không còn như lúc mới yêu với mình nữa? Hay lại có nhiều người cho rằng việc bạn đám cưới xong thì chỉ nên tập trung nhất vào việc kiếm tiền, dành dụm xây nhà cửa, sinh con, quán xuyến chuyện gia đình hai bên nội ngoại. Nếu như mà cứ giữ lối suy nghĩ như thế thì chắc chắn với bạn một điều rằng không ít các cặp đôi có thể là bạn luôn sẽ không bền vững được đâu. Vì thường mọi người cũng thấy sau hôn nhân nhiều người bị vỡ mộng lắm. Vì trước khi cưới thường rất hay tâng bốc nhau, chăm sóc toàn thể hiện cái ưu điểm và nâng niu đối phương, chinh phục nhau cho đã để cưới cái bụp!  Rồi xong sau đó thì họ bắt đầu hiện rõ nguyên hình! Người vợ thì thường không còn nhỏ nhẹ hay ngọt ngào như thuở mới yêu, bắt đầu cũng hời hợt hơn với mọi thứ, không còn chăm chút cho bản thân nữa. Người chồng thì cũng bắt đầu vô tâm hơn, ít những lời hỏi thăm, cũng ngừng bắt đầu chuyện trò, và cũng ít dành những điều lãng mạn cho vợ mình. Nếu như thế vậy tóm lại cưới mà như vậy thì để làm gì nhỉ?