Cái giai đoạn mà bạn thích một ai đó nó sẽ hạnh phúc hơn nhiều khi mà bạn bắt đầu yêu sâu đậm người đó đến mức mà không thể nào thoát ra được. Cho dù là người ta có làm tổn thương bạn nhiều đến đâu đi chăng nữa, nhưng mà cái tình cảm của bạn đó dành cho người ta quá lớn rồi thì bạn sẽ không thể nào mà có thể kìm chế được cái tình yêu của mình dành cho người ta, và cứ đâm đầu vào yêu mặc dù đau nhưng mà vẫn không thể nào buông tay được. Và bạn có bao giờ nghe qua câu nói thích là đỏ ở nơi gò má, còn khi yêu là đỏ nơi khóe mắt hay không. Giống như nó đang diễn tả cuộc đời của chúng ta vậy đó, khi mà chúng ta thích một người nào đó chúng ta sẽ cảm thấy là rất là hạnh phúc khi mà người đó đem lại cho mình nhiều cái niềm vui trong cuộc sống như vậy, và chỉ cần nhìn thấy người đó thôi là chúng ta tự động đỏ mặt, và chúng ta mới biết được rằng con tim của mình đã rung động với người ta rồi. Nhưng khi mà các bạn đã yêu rồi phải và nhận ra cái tình yêu nó quá lớn rồi thì chắc chắn nếu như người ta lỡ có làm tổng thu bạn thì trái tim của bạn sẽ vụn vỡ ra rất là nhiều. Trong tình yêu là như vậy đó, có lúc hạnh phúc, và có lúc chúng ta sẽ phải đau khổ vì những thứ mà đã làm cho chúng ta mỉm cười. Và rồi thì mọi thứ nó sẽ trở lại như lúc trước, nếu như cái tình yêu đó nó không thể nào mà đi tiếp được nữa. Và nếu như bạn và các tình yêu trong bạn ở đâu quá lớn, và tình yêu bạn cho đi quá nhiều thì chắc chắn sau này cho dù là có chuyện gì xảy ra thì bạn chính là một người chịu nhiều thiệt thòi nhất chứ không phải ai cả. Người ta thường hay nói người yêu nhiều nhất thì người đó sẽ chịu nhiều tổn thương và chịu nhiều thiệt thòi nhất. Ai yêu nhiều nhất thì người đó sẽ khổ mà thôi, cho nên là chúng ta phải chấp nhận bởi vì trong tình yêu nó vốn dĩ nó đã như vậy rồi không thể nào thay đổi được.