Một câu trả lời khi mà sao chia tay ai cũng muốn hỏi, đó là sao chia tay thì bạn có thể làm bạn với người yêu cũ được hay không? Không biết là bạn có đủ dũng cảm để mà có thể đối mặt với người yêu cũ với tư cách là làm bạn, trong khi là cả hai đã trải qua một mối quan hệ khá là sâu đậm, và từng yêu nhau tha thiết đến như vậy, vậy nếu Như làm bạn thì chúng ta có thấy ngượng ngùng hay là không? Đối với mình thì mình thấy điều này cũng khá là bình thường, nếu như người yêu cũ không làm gì tồi tệ đối với bạn thì sao chia tay thì cả hai cũng có thể làm bạn được mà. Còn nếu như những người yêu cũ nào đã phản bội bạn, nó không tôn trọng cái tình cảm của bạn dẫn đến cái việc mà cả hai đã chia tay thì cho dù có xảy ra chuyện gì đi chăng nữa thì tôi cũng vẫn không làm bạn với những người như vậy. Ai mà lại đi làm bạn với những người đã từng phản bội mình, đã từng chà đạp lên tình cảm của mình đâu chứ. Mình thấy cũng có nhiều bạn đặt hoa cái vấn đề mà làm bạn với người yêu cũ này ghê, bởi vì đây là một vấn đề đối với bạn có khi là một vấn đề nhạy cảm, bởi vì khi mà cả hai kết thúc một mối quan hệ mà trước đó cả hai từng yêu đương với nhau thì người ta nghĩ là sẽ rất khó làm bạn. Bởi vì ai cũng nghĩ là khi mà làm như vậy thì sẽ cảm thấy là ngại ngùng, và không được tự nhiên và đôi lúc chúng ta nhớ lại những kỉ niệm cũ thì sẽ làm cho chúng ta buồn nhiều hơn. Cho nên là nhiều người nghĩ là chia tay rồi thì nên dứt khoát, và không gặp mặt nhau nữa như vậy sẽ tốt hơn cho cả hai. Nhưng mình nghĩ là nếu Như làm bạn thì chúng ta sẽ có thêm một mối quan hệ khác nữa, như vậy thì chúng ta sẽ có thêm được nhiều bạn hơn, và đồng nghĩa với việc là cái người đó sẽ hiểu mình hơn và có thể dễ dàng tâm sự và chia sẻ cùng với mình những lúc mà mình buồn nhất.