Bạn đang dần mất niềm tin vào tình yêu, bạn cảm thấy bạn không xứng đáng để được yêu thương, che chở như bao người khác, không được may mắn để có được một hạnh phúc như người ta. Bạn đừng bao giờ bi quan như vậy, chúng ta hãy cứ sống lạc quan lên bởi vì cuộc đời này còn dài lắm phải đường đi phía trước của bạn còn rất là dài và chúng ta không biết được là điều gì sẽ xảy ra ở phía trước chúng ta đâu. Và rồi bạn sẽ gặp được một người khiến cho bạn phải tin vào tình yêu thêm một lần nữa. Chỉ cần là bạn cứ sống lạc quan, tích cực yêu đời và luôn có một cái nhìn xa hơn về cái cuộc sống, về tình yêu thì chắc chắn là may mắn nó sẽ đến với bạn. Trên đời này ai cũng xứng đáng được yêu thương cả, và chính bản thân của bạn cũng thế cho nên là có nhiều thứ nó sẽ khiến cho bạn cảm thấy là mất niềm tin trong tình yêu, thậm chí là mất niềm tin trong cái cuộc sống này. Nhưng bạn hãy cứ động viên bản thân của mình và sống tích cực nhiều hơn, nếu như bạn suốt ngày chỉ sống trong những cái đóng tiêu cực đó thì liệu cuộc sống của bạn nó có trở nên tốt đẹp hơn hay không. Ai mà lại chả muốn cuộc sống của mình sẽ trở nên tốt đẹp, và vui vẻ, bình yên và có được nhiều hạnh phúc như bao người khác có đúng không? Vậy tại sao bạn cứ sống mãi trong cái đóng tiêu cực đó mà không thể tự giải thoát cho chính bản thân của mình? Hãy làm những điều mà bạn có thể, hãy cứ sống lạc quan lên, sống tích cực lên đón nhận những cái điều mới mẻ trong cuộc sống này.

Đôi khi đó là do duyên của bạn chưa tới, cho nên bạn không có thể cảm nhận được tình yêu đến với bạn. Hãy cứ ngồi đó từ từ rồi tình yêu sẽ đến với bạn mà thôi, ai cũng xứng đáng được có những cái hạnh phúc của chính bản thân của mình, và rồi sẽ có một người nào đó đến và đem một cái sự hạnh phúc cho chính bản thân của bạn và bạn cảm thấy rất là may mắn khi có được những cái hạnh phúc, những cái tình yêu chân thành đó.