Bỗng dưng một ngày nào đó có một ai đó đi đến và hỏi bạn rằng, nếu như có một cơ hội thì bạn có muốn quay lại với người yêu cũ hay không? Thì lúc đó bạn sẽ trả lời như thế nào? Còn đối với mình khi mà gặp cái câu trả lời như vậy thì mình sẽ rất là đắn đo suy nghĩ, bởi vì không phải ai cũng có thể mạnh dạn dứt khoát với người yêu cũ được đâu. Sau mà khi chia tay thì đâu phải ai cũng dễ dàng quên đi một người, mà người đó đã để lại cho chúng ta có quá nhiều những chất khí ước về người đó, những hạnh phúc, có khổ, có sướng, có vui, có buồn có hạnh phúc nhiều đến như vậy thì làm sao chúng ta có thể dễ dàng quên đi được nó. Nếu như mà bản thân mình cảm thấy còn tình cảm quá nhiều với người yêu cũ, và mình muốn là cho cái mối quan hệ của tụi mình thêm một cơ hội nữa cả hai có thể hàn gắn lại cái mối quan hệ đó và tiếp tục đi cùng nhau thì mình sẽ quay lại với người cũ. Còn nếu như mà cái người cũ đó đã quá phản bội mình, quá bội bạc với mình và không đối xử tốt với mình thì mình không có lý do gì để mà có thể quay lại với người đó được. Làm gì mà có ai ngu ngốc đến nổi quay lại với cái người mà đối xử tàn nhẫn với mình đâu chứ, cho dù là có làm thế nào đi chăng nữa thì cái người phản bội mình mãi mãi thì cũng sẽ phản bội mình mà thôi cho dù chúng ta có cố cho người ta một cơ hội đi chăng nữa thì mọi thứ nó vẫn là như vậy không thể nào thay đổi. Và bạn đừng có nên hy vọng rằng một ngày nào đó bạn sẽ thay đổi cái người mà đã từng phản bội bạn, người ta đã phản bội bạn một lần rồi thì sẽ có lần hai, lần ba nữa chứ không phải là lần đầu đâu. Nếu như còn tình cảm với người cũ, và cả hai muốn cho nhau một cơ hội nữa thì hãy nên quay lại để hàn gắn cái mối quan hệ đó, còn nếu như cảm thấy không thể tiếp tục nữa thì đừng nên quay lại với người cũ bạn sẽ cảm thấy hối hận lắm đó.