Có nhiều người hỏi là có phải là em sợ yêu hay là không? Nhưng mình sẽ trả lời một điều rằng không phải là mình sợ yêu hay là gì cả, nhưng mà là do mình sợ một lần nữa phải yêu sai người. Mình rất là sợ cái cảm giác mà yêu sai người như vậy, bởi vì cái mối tình trước mình đã sai lầm một lần rồi, và nó để lại cho mình một cái nỗi tuyệt vọng cho đến tận bây giờ mình không thể nào thoát ra được. Cái lần tuyệt vọng đó nó đã khiến cho mình trưởng thành hơn rất là nhiều, và mình đã rất là khắc khe hơn đối với những lựa chọn trong cuộc sống của chính mình. Và trong tình yêu cũng thế, mình kể từ lúc đó là mình đã trở nên thay đổi rất là nhiều, và mình rất là cứng rắn trong tình yêu, mình lúc nào cũng để bản thân của mình phải lựa chọn thật tốt, để không có phải sai lầm thêm một lần nào nữa. Cho nên cái việc lựa chọn, và cái việc mình đi tìm kiếm tình yêu đích thực của đời mình nó thật sự rất là khó, bởi vì bây giờ mình đã cân nhắc hơn trong cái việc bước tới thêm một cái mối quan hệ nữa. Cái mối quan hệ trước đó đã khiến cho mình tuyệt vọng rất là nhiều rồi, và trái tim của mình cũng đã rạn nứt rất là nhiều, và mình hy vọng là mình có thể tìm được một người có thể hàn gắn lại những cái vết rạn nứt đó và sẽ giúp mình tìm lại những cái ngày tháng hạnh phúc như trước kia. Bây giờ mình đã trở nên mạnh mẽ hơn, tuy là mình đang cố tỏ ra mạnh mẽ vậy thôi nhưng thực chất bên trong trái tim của mình đã tan nát hết cả rồi. Và mình rất là sợ khi mà lựa chọn sai lầm thêm một lần nữa, cho nên là mọi thứ nhất là tình yêu đối với mình bây giờ nó xa vời lắm, và mình chưa muốn có một cái mối quan hệ nào đó trong thời gian bây giờ. Và bây giờ mình chỉ muốn sống một cuộc sống độc thân, vui vẻ và trải nghiệm những cái điều mà mình thích, làm những gì mình muốn vậy là đủ rồi.