Bạn có biết khi mà chúng ta vừa kết thúc một mối quan hệ mập mờ, giống như là chúng ta đã bước ra khỏi cái mối quan hệ mà không có cái hồi kết đó thì cảm giác của chúng ta như thế nào hay không? Và mình cũng đã từng trải qua cảm giác như vậy, cho nên là mình cũng biết là cái cảm giác nó sẽ như thế nào. Người ta thường hay nói với bà này mập mờ là cái mối quan hệ đó không có hồi kết, cho dù chúng ta có chờ đợi đến mấy thì nó cũng chỉ bằng không mà thôi. Cho nên là cái việc mà chúng ta kết thúc càng sớm càng tốt, nếu như chúng ta mà cố gắng kiên trì đợi tiếp nữa thì đương nhiên chúng ta sẽ nhận lại những cái điều thất vọng hơn mà thôi. Bản thân của mình thì không thích một cái mối quan hệ mập mờ chút nào cả, nhưng mà mình đã rơi vào hai lần cái màu vàng này mập mờ này và khiến cho bản thân của mình cảm thấy tuyệt vọng và những cái mối quan hệ sắp tới. Tại vì cái gì mập mờ thì nó sẽ không tốt, bởi vì chúng ta đâu có công khai đâu, lúc nào cũng che giấu như vậy và thậm chí là khi mà hỏi đến cái việc là cả hai tiến tới xa hơn và không ai nói với nhau câu nào cả. Và thậm chí trong một cái mối quan hệ mập mờ như vậy nếu như một ngày nào đó một trong hai người im lặng thì xem như là cái mẫu rồi đó đã kết thúc rồi đó, và bạn đừng có hy vọng gì ở đó nữa. Và đừng có bao giờ suy nghĩ là người ta sẽ quay lại và nói chuyện với bạn như lúc trước, sẽ không có cái vụ đó đâu.

Bởi vì mình là người từng trải qua rồi, cho nên là mình biết thậm chí là mình không trải qua một lần mà mình còn trải qua rất là nhiều lần nữa. Không biết là số mình ra sao cứ rơi vào mối quan hệ như thế này quài riết rồi bản thân của mình không muốn yêu đương luôn đấy. Một là các bạn tiến đến xa hơn là yêu đương với nhau, và công khai, chứ đừng có chọn cách mập mờ như vậy nó không vui chút nào cả, rồi thậm chí là khi đến một lúc nào đó người ta không khai người yêu của người ta lúc đó bạn mới cảm giác là đau đớn giống như là vừa bị cắm sừng vậy. Khi mà bạn bước ra khỏi cái mối quan hệ đó thì mấy cái bản thân của mình giống như được giải thoát vậy đó, cảm giác giống như là vừa mất đi một cái thứ gì đó mà mình gọi chung đó là một kỷ niệm thôi, bởi vì những kỷ niệm đẹp thì chúng ta nên cất giữ cho mình.