Từ trước đến giờ thì bạn có thấy rằng giây phút nào đó đã cho bạn nhận thấy được là bản thân của mình đã lựa chọn sai người hay chưa? Đối với mình giây phút mà mình cảm thấy bản thân mình chọn sai người đó chính là ở bên cạnh một người nào đó mà mình không còn cái cảm giác an toàn, hay không còn niềm tin gì đó với người ta nữa. Cái lúc mà mới yêu thì ai cũng hứa hẹn 100 điều, và ai cũng nghĩ rằng là bản thân của mình đã lựa chọn đúng người rồi và nghĩ rằng tình duyên nó đã tới với mình thật sự rồi. Nhưng thật ra mọi chuyện như thế nào thì chúng ta không thể nào biết trước được, bởi vì đời còn rất là dài, và chúng ta còn đi với nhau khá là dài và từ từ những chuyện sắp tới thì nó cũng sẽ tới mà thôi. Yêu đúng người là khi người ta luôn cho bạn cái cảm giác an toàn khi bên cạnh người đó, và lúc nào họ cũng quan tâm bạn và bạn cảm thấy là có người đó ở bên cạnh thì bạn sẽ có cái cảm giác an toàn, và được che chở bảo vệ rất là nhiều. Và yêu đúng rồi là khi bạn sẽ không có một giọt nước mắt nào rơi trên má của mình nữa. Còn nếu như mà bạn yêu mà bả khóc quá nhiều, buồn quá nhiều vì người đó thì chắc chắn là bạn đã chọn sai người rồi đó. Ai thì cũng có lúc sai lầm mà đúng không, nếu như chúng ta đã chọn sai người rồi thì chúng ta còn có rất nhiều cơ hội đó mà lựa chọn, tìm cho mình một người phù hợp với chính bản thân của mình. Ai cũng mong muốn là mình sẽ tìm được một người thích hợp, một người xứng đáng đối với mình, nhưng để tìm được một người như vậy thì rất là khó chúng ta phải trải qua biết bao nhiêu là thời gian, biết bao nhiêu là cuộc gặp gỡ mới tìm được một người thích hợp, mới tìm được đúng người mà bản thân mình mong muốn. Từ khi mà mình cảm thấy bản thân của mình đã lựa chọn sai người thì tôi lúc đó dường như cái niềm tin trong mình nó dần dần biến mất, rồi mình không còn cái cảm giác an toàn khi ở bên người ta cả. Cho nên là khi yêu thì các bạn hãy nên cân nhắc thật kỹ, để bước vào một cái mối quan hệ nào đó và các bạn nếu muốn tiến sâu hơn thì hãy cân nhắc lựa chọn của mình xem đã chính xác hay chưa. Bởi vì khi mà mọi chuyện đổ vỡ thì chúng ta khó thể nào mà thay đổi được cái câu chuyện đó lắm, cho nên là cái sự lựa chọn ban đầu vẫn là quan trọng nhất.