Chào chư vị tỉ tỉ muội muội cùng chư vị huynh đệ ! 

Tiểu đệ người Nghệ An mật danh Chí Tôn Bảo, sở dĩ lấy cấy mật danh ni là vì rất thích câu chuyện tình yêu của Chí Tôn Bảo và Tử Hà Tiên Tử trong Đại thoại tây du.

Đệ năm nay cũng ngót ngét 32 nồi bánh chưng rồi, thuộc mệnh mộc cung thiên bình. Đệ tướng mạo tuy không được phi phàm như Từ Hải nhưng so với Sơn Tùng thì cũng chẳng kém là bao ( thật chứ không nói khoác nge)  . Thân cao mét 73, nặng tròn 66 kí . 

Nhân nay ngày rảnh rỗi tình cờ được biết đây là diễn đàn có cộng đồng phụ nữ đông nhất ở đất Việt nên tính lên đây hỏi chút kinh nghiệm thoát ế. 

Chả hiều nguyên cơ làm sao mà đến bây giờ vẫn chưa kiếm được vợ, bạn bè con bồng con bế hết rồi, mình đi họp lớp vẫn 1 thân 1 mình nghĩ nó tủi chứ. Tết đến mừng tuổi con bạn mỏi cánh tay mà thấy chạnh lòng buồn cho tấm thân của mình. 

Đệ làm việc cho một cty sản xuất, nằm sâu trong khu công nghiệp, môi trường khô cằn như sa mạc. Cả cty được có 4  5 bạn nữ thì đã có gia đình hết. Trước đây cũng từng có bạn gái nhưng hồi đó chắc do còn trẻ, không biết trân trọng tình yêu để rồi có mấy mối tình nhưng cũng không đến được đích . Cuối tuần nghỉ được nửa ngày thứ 7 và cn thì về nhà đi nhậu với đám bạn rồi thì cũng chả có biết đi cưa đi tán ở đâu cả vì trong làng mấy bạn nữ đi thành phố làm việc hết, còn lại mấy bạn thì khoảng cách tuổi tác quan điểm chính trị không hợp nên biết có tán cũng ko hay nên lại thôi.  Cứ thế ngày qua ngày tháng qua tháng và ế đến giờ. 

Bẵng đi thời gian trôi như gió cuốn mây bay cái tuổi nó đâu chờ mình đâu.  Những năm trước còn nghĩ sẽ phải kiếm được người mình yêu thật sự để lấy làm vợ. Nhưng giờ thì không tính vậy nữa , giờ chỉ muốn tìm được người tính cách phù hợp có duyên để đến mới nhau là được rồi. Chứ giờ Yêu nge nó xa xỉ quá. 

Trời thương viết mấy dòng tâm tình lên đây biết đâu thiên hạ rộng lớn lại tìm được tri kỷ trong chốn này . Các vị tỉ muội huynh đài có kế sách nào hay bày dùm với ah. Chứ năm tới nữa mà không kiếm được dâu về nhà chỉ có tập xác định với phụ huynh thôi í ạ.