Cái việc mà cho người khác bước vào cái cuộc sống của bạn thì đó chính là cái quyết định nằm ở bản thân của bạn, không ai có quyền ngăn cản bạn cho phép người ta bước vào cuộc sống của bạn đâu. Nhưng cái gì cũng có cái sự giới hạn nhất định của nó, cho nên là khi mà bạn làm cái việc gì đó thì chắc chắn là bạn hãy nên suy nghĩ thật kỹ. Hãy suy nghĩ lại những cái mối tình vừa qua của bạn, bạn đã bị tan vỡ như thế nào trong cái chuyện tình cảm đó. Và bạn đã rút ra được cái bài học gì cho chính bản thân của mình để cho người sau khi bước vào không phải lập lại những sai lầm trước đó nữa. Khi mà bạn đã trải qua nhiều cái mối tình đổ vỡ rồi thì chắc chắn là bạn sẽ có rất là nhiều kinh nghiệm và bài học cho bản thân của mình trong cái việc yêu đương. Và lúc đó bạn sẽ không để bản thân của mình lập lại những cái sai lầm đó nữa. Và bạn hiểu được rằng mình nên thay đổi cái gì trong cái cách yêu của mình. Cho nên là khi mà bạn vừa mới trải qua một mối tình không được suôn sẻ, và hãy nên cân nhắc cái việc mà cho người khác bước vào cuộc sống của bạn ngay cái thời điểm đó. Bởi vì bạn phải xác định được rằng bạn đã quên được cái mối tình trước hay chưa, nếu như mà cái mối tình trước nó còn làm cho bạn thấy còn rất là nhiều vuông vắn thì đừng nên làm khổ người mới để làm gì.

Bạn hãy để cho bản thân của mình có một cái thời gian nào đó thư giãn thật sự, để cho tinh thần của mình được thoải mái và cái suy nghĩ của bạn trở nên tích cực hơn thì hãy quyết định mở rộng con tim của mình để đón một người khác vào nhé. Chứ bạn đừng có sống vội vàng như vậy sẽ không tốt chút nào đâu mà nó còn khiến cho bản thân của bạn gặp nhiều những cái mâu thuẫn trong tình yêu nữa đó. Không chỉ riêng về tình yêu đâu mà còn nhiều cái chuyện khác khi mà bạn muốn làm thì hãy nên cân nhắc về cái hành động mà mình đã làm, bởi vì chúng ta không thể biết được cái hậu quả về sau nó như thế nào, cho nên hãy sống chậm lại đừng sống vội vàng quá.