Bạn có biết khi mà bạn gieo hy vọng cho một người nào đó rồi đột nhiên biến mất không lý do thì bạn có biết rằng việc làm đó rất là ác hay không? Bạn hãy thử một lần đặt mình vào cảm xúc của người bị bỏ rơi vậy và lúc nào chúng mình cũng may một cái hy vọng là người ta sẽ trao cho mình cái hy vọng đó, rồi đến một lúc nào đó tự nhiên người ta lại biến mất không một lý do, và ôm luôn cái sự hy vọng đó đi mất. Cảm giác đó đau đớn tột cùng, và người ta trở nên tuyệt vọng và không biết phải nên làm gì cả. Bởi vì người ta luôn nghĩ rằng là từ trước đến giờ mình vẫn luôn có một cái hy vọng nào đó từ đối phương đã đem lại cho chính mình. Và mình cảm thấy là cái hy vọng rất lớn, và có thể xảy ra và mang đến những cái điều kỳ diệu cho bản thân họ. Nhưng mà sự thật lại tát một cái thật đau lên chính sự ngộ nhận của họ, bởi vì người ta chỉ gieo hy vọng như vậy thôi, nhưng không muốn đem lại cho bạn những cái điều tốt đẹp nhất. Bản thân mình thì cũng đã từng rơi và có hoàn cảnh như vậy rồi, cho nên mọi thứ mình đều biết rõ, từ cảm xúc đến tinh thần của người bị như vậy là như thế nào. Và mình không muốn nhìn thấy bất kỳ người nào sẽ phải bị giống như mình vậy bởi vì cái cảm giác nó hụt hẫng, nó tuyệt vọng vô cùng đến mức mà mình không biết nên làm gì và bỗng dưng mình cảm thấy đau đớn và không thể nào thoát ra được những cái nỗi đau đó. Nếu như mà các bạn không yêu người ta, thì làm ơn xin đừng gieo cho người ta hy vọng, cho dù là một cái tia hy vọng nhỏ thì cũng đừng nên, nếu như các bạn gieo hy vọng mà không khiến cho cái sự hy vọng đó thắp lên một cái ngọn lửa bùng cháy mà lại lặng lẽ dập tắt nó đi thì cái việc làm nó vô cùng ác, và cái hậu quả của nó lớn lao rất là nhiều. Mình không biết rằng các bạn làm như vậy thì các bạn có cảm thấy là cuộc sống của mình có vui hay không? Và những người bị rơi vào những hoàn cảnh như vậy thì người ta không có đáng bị như vậy một chút nào cả, ai cũng xứng đáng được hạnh phúc và có được một tình yêu thật sự của đời mình.