Đôi khi bạn cứ nghĩ rằng sẽ khiến cho một người nào đó thích bạn, và người ta vội đến bên bạn thì bạn cứ nghĩ rằng người ta sẽ thật sự thích bạn hay sao? Và bạn có bao giờ nghi ngờ cái sự vội vàng của một người nào đó hay chưa? Tự nhiên bỗng một ngày nào đó có một người nào đó vội vàng bước đến bên cuộc đời của bạn, và họ trao cho bạn những cái niềm hy vọng, những cái hạnh phúc thật sự và bạn nghĩ rằng người ta sẽ thật sự thích bạn. Nhưng mà đôi khi bạn chỉ là một sự lựa chọn của họ khi mà họ buồn chán, và những lúc họ cảm thấy họ không cần bạn nữa, và bạn đã hết giá trị lợi dụng rồi thì người ta sẽ không cần đến bạn mà tự khắc người ta sẽ đi tìm một cái hạnh phúc mới cho người ta và bỏ bạn qua một bên. Chúng ta hãy thật sự nên tỉnh táo trong những mối quan hệ xung quanh chúng ta, bởi vì không phải ai vội vàng đến mà bảo là thích bạn, và người ta tạo cho bạn cái cảm giác rằng người ta thật sự thích bạn nhưng mà thật ra đó chỉ là bạn chính là một sự lựa chọn của họ trong những lúc họ cảm thấy cô đơn và muốn tìm một người nào đó đang ngủ cho cuộc đời mình mà thôi. Bạn giống như là một trò đùa của người ta vậy đó, thích thì đến không thích thì người ta rời đi và người ta chỉ tìm bạn những lúc mà người ta cảm thấy trống vắng nhất. Bạn giống như là một vật thay thế cho những cái sự cô đơn của họ vậy đó, và đến lúc họ cảm thấy là mình nên rời đi, để tìm cho mình một hạnh phúc mới chứ cái hạnh phúc thật sự của họ không phải là bạn. Bạn thấy thật sự hiểu, và hãy tỉnh táo lên khi mà bước vào một mối quan hệ nào đó. Đừng bao giờ vội vàng như vậy thiệt cái sự kết thúc đó cũng đến vội vàng với bạn như cách mà bạn bước vào một cái mối quan hệ mới vậy đó. Cho nên là làm cái gì cũng vậy phải nên suy nghĩ thật kỹ, và hãy xác định là con tim của mình đang đi theo hướng nào, đừng vội vàng rung động như vậy nó sẽ khiến cho bạn đau lòng lắm đó.