Bạn cảm thấy như thế nào khi mà chúng ta nên quay lại với người yêu cũ? Và bạn đã bao giờ quay lại với người cũ hay chưa? Chắc rằng là ở đây sẽ có không ít người đã từng quay lại với người yêu cũ của mình, và bạn có thể cho tôi biết cảm giác lúc đó của mình ra sao không. Khi mà bản thân của chính mình cảm thấy rất là còn thương người cũ, khi mà người cũ mở lời quay lại với bản thân mình, và muốn cả hai làm lại từ đầu thì lúc đó bản thân của mình rất là vui. Ngoài vui ra thì mình cảm thấy rất là may mắn, và hạnh phúc khi mà chúng mình đã quay về lại bên nhau, và không rời xa nhau nữa. Nhưng mọi thứ chỉ được một thời gian đầu thôi, và sau đó thì mọi chuyện cũng như mọi người đã biết rồi đó, nó không có còn được như lúc trước nữa. Lúc trước yêu nhau mặn nồng biết bao nhiêu, thì bây giờ khi mà quay lại một đoạn nữa thì cảm giác nó xa lạ lắm, mặc dù là bản thân của mình và người ấy còn rất là yêu nhau, và dành tình cảm cho nhau rất là nhiều nhưng mà khi mà quay lại về cái mối quan hệ cũ thì cả hai không có một chút cảm giác nào gọi là yêu thương cả.

Và lúc đó mình đã nghĩ rằng bản thân của mình cái mà quay lại với người cũ như vậy là đó là quyết định sai lầm nhất cuộc đời của mình rồi. Bởi vì không bao lâu thì tụi mình cũng đã chia tay, lúc đó không một ai nói chuyện với nhau cả, kể cả làm bạn cũng không thể luôn nói chung là tụi mình đã cắt hết liên lạc và không còn gặp nhau một giây phút nào nữa. Và cái lần chia tay lần đó thì bản thân của mình cũng không thấy đau buồn nhiều, và không thấy là nhớ nhung và hay bất cứ điều gì nữa. Và mình cảm giác như là chúng ta không nên quay lại với người cũ, bởi vì mọi thứ diễn ra không được như là những gì chúng ta muốn đâu. Và chúng ta phải đặc biệt là suy nghĩ rất là kỹ về cái quyết định đó, đừng chỉ vì một vài cảm xúc nhất thời, mà chúng ta đã đồng ý quay lại thì chúng ta sẽ hối hận lắm. Bởi vì chúng ta đã quyết định ngay từ đầu là cả hai buông tay, thì đã quyết định như vậy rồi thì có quay lại thì cũng đâu có hạnh phúc được lâu.