Nếu như bạn muốn trao hết với sự chân thành của chính mình cho người ta, thì liệu bạn có kiếm cho người ta thay đổi cái cảm nghĩ, thay đổi cái tình cảm của người ta dành cho bạn hay không? Mình cũng đã từng rơi vào cái hoàn cảnh như vậy cho nên là mình đã biết rất rõ về lòng người như thế nào. Và nếu như bạn cho đi hết cái sự chân thành của chính mình, nhưng mà bạn chỉ nhận lại đâu đó là những cái sự chán ghét, và người ta xem bạn là thứ phiền phức mà thôi. Cho nên là dấu chân thành của chúng ta rất là đáng giá, cho nên chúng ta phải biết đem giao đúng chỗ, đặt đúng nơi thì chúng ta mới có thể nhận được cái kết quả tốt được. Ai trên đời cũng xứng đáng được yêu thương, được bảo vệ cả và con người ta sinh ra để đón nhận được hạnh phúc của riêng mình. Và bạn cũng vậy, và chúng ta cũng vậy ai cũng là người xứng đáng được nhận cái hạnh phúc cho cuộc đời của chính mình. Nhưng mà đôi khi chúng ta vì cái sự chân thành đó quá lớn đối với một người nào đó, nhưng mà cuộc đời này chớ trêu khiến cho chúng ta phải gặp phải một người không biết trân trọng cái tình cảm đó của chúng ta. Vậy bạn hãy nghĩ xem bây giờ chúng ta trao hết cái sự chân thành của mình cho người khác mà người ta không biết trân trọng thì liệu chúng ta có đáng để mà trao đi cái sự chân thành đó hay không? Khi yêu vào thì con người ta sẽ hết rất là mù quáng, nhưng mà các bạn ơi hãy tỉnh táo lên đi, tình yêu sẽ khiến cho các bạn đau khổ hơn rất là nhiều và nhất là khi các bạn đã yêu rất là nhiều, là các bạn càng chịu nhiều thiệt thòi hơn thế nữa. Khi yêu hãy giữ cho mình một cái đầu lạnh, phải thật sự tỉnh táo ở mọi hoàn cảnh bởi vì con người ta có thể làm tổn thương trái tim của bạn bất cứ lúc nào mà người ta muốn đó. Hãy đem cái sự chân thành của chính mình để mà đổi lấy một cái hạnh phúc, một cái tình yêu thật sự nhé.