Bạn đã bao giờ dành hết cái sự chân thành của mình cho một người nào đó, nhưng không được họ đáp lại cái tình cảm đó mà còn muốn bỏ bạn mà đi hay chưa? Nếu mà chúng ta rơi vào cái hoàn cảnh này thì chúng ta cũng đừng nên quá đau buồn làm gì, bởi vì cái sự chân thành mình đã thể hiện ra hết tất cả, nếu như người ta không cảm nhận được thì thôi cũng đừng ép họ. Nếu như mà họ yêu mình thì họ sẽ không bao giờ rồi bỏ mình đi như vậy, nếu như người ta không biết tôn trọng mình thì thôi cứ bỏ mặc họ cứ cho họ đi đi. Bạn biết không bởi vì mình không cần giữ một người mà không biết trân trọng cái tình cảm của mình như vậy ở lại làm gì, bởi vì bạn còn có rất nhiều câu hỏi với những người tốt hơn mà. Giữ lại thì cũng có được gì đâu biết trân trọng thì sẽ không bao giờ mất đi một người chân thành như bạn.

Và rồi sau này họ cũng sẽ nhận ra dù họ có đi đâu thì cũng không có ai đối xử tốt với họ như bạn cả, họ sẽ tự suy nghĩ rằng tại sao họ lại ngu ngốc rồi bỏ bạn, rồi bỏ một người vô cùng chân thành như bạn. Và lúc đó họ sẽ biết trân trọng bạn nhiều hơn, nhưng mọi thú thì cũng đã muộn màng mất rồi, tất cả mọi thứ nó sẽ không quay về như lúc xưa được đâu. Và bạn cũng đừng yếu lòng làm gì trước những người như vậy nhé, bởi vì nếu như họ đã bỏ bạn đi được một lần, thì về sau này họ sẽ bỏ bạn đi rất là nhiều lần và sẽ làm tổn thương bạn rất là nhiều. Con gái trong tình yêu thì luôn là người chịu thiệt thòi nhiều nhất, cho nên chúng ta phải thật mạnh mẽ vượt qua mọi thứ cho dù là không có ai bên cạnh mình. Để cho người khác biết được là chúng ta không thể yếu đuối như vậy, và chúng ta đừng nên mềm lòng trước những kẻ phản bội mình. Đừng tạo cơ hội để cho họ bước vào cuộc đời mình và làm tổn thương mình thêm một lần nữa.