Đã bao giờ bạn rơi vào cái hoàn cảnh mà tu tu một người, bởi vì cái nhìn đầu tiên hạc là tương tư vì cái gì liên quan tới người đó hay chưa. Chắc chắn ở dưới tuổi trẻ của chúng ta thì sẽ rất là dễ mang cái căn bệnh tương tư này trong người. Không biết vì sao nhưng khi mình gặp đúng người, và gặp đúng gu của mình lúc đó mình không thể kìm chế được con tim của mình giống như nó chạy theo người khác vậy. Không biết bao giờ tự nhiên cảm thấy tương tư một người mà cảm giác nó kỳ lạ đến như vậy, lúc nào bạn cũng phải suy nghĩ về người ta, không biết là người ta thích gì và người ta có hợp với mình hay không. Và có khi nhiều người gặp người ta một cái nhìn đầu tiên thôi đã cảm thấy thích và bắt đầu tương tư, mong muốn gặp lại người đó và lúc nào trong tâm trí cũng có hình bóng người đó hết. Đôi khi cảm thấy giống như là mình bị khùng mất rồi, bởi vì trong đầu không có gì ngoài hình ảnh của người ta. Nó giống như là một cái điều mà ông trời ban tặng cho bản thân của mình vậy, mặc dù không biết là giữa hai chúng ta có duyên gặp lại nữa hay không, và kết quả là có đi cùng nhau hay không thì không biết. Nhưng bây giờ cảm thấy nhớ thương người ta một cách điên rồ và không biết làm cách nào để mà ngưng lại những khoảnh khắc tối ngày như vậy.

Và chắc có lẽ cái bệnh tương tư này là một cái bệnh mang đến bác sĩ và những người giỏi nhất trên đời này chắc cũng phải bó tay với cái bệnh này thôi. Không có liều thuốc nào có thể chữa được bệnh tương tư của bạn cả, mà do bản thân của bạn tự khắc phục nó mà thôi. Và có nhiều người điên cuồng đến mức là phải gặp lại người đó cho bằng được, và muốn bắt đầu mối quan hệ nào đó với một người. Nhưng không biết là người ta có thích mình hay không thành gia trở thành là yêu đơn phương rồi đấy. Cho nên là cái gì cũng vậy tương tư thì cũng thương tôi vừa vừa thôi nhé, đôi khi chúng ta suy nghĩ nhiều quá sẽ khiến cho chúng ta đau lòng thêm mà thôi.