Bạn hãy nói cho tôi biết điều mà bạn cần ngay bây giờ là điều gì? Có phải bạn đang cần một cái ôm thật chặt ngay lúc này hay không? Điều mà chúng ta muốn chắc có lẽ là một sự an ủi, một cái ôm đến từ một người nào đó chúng ta cần ngay lúc này. Một người vô cùng đặc biệt, và quan trọng đối với cuộc đời của chúng ta, những lúc mà chúng ta buồn thì chúng ta luôn nhớ đến họ, lúc nào cũng muốn được họ quan tâm và an ủi bản thân mình dù cho mình có gặp phải chuyện vui buồn đi chăng nữa thì cũng có người đó bên cạnh. Đôi khi nó chỉ là một điều ước nhỏ nhoi mà thôi nhưng mấy khi lại thực hiện được. Bởi vì chúng ta đôi khi không được may mắn như bao người khác, có được những cái điều hạnh phúc đó ở trong cuộc đời. Có khi chúng ta sinh ra đã được sắp đặt là một người cô đơn, không ai ở bên cạnh nhau lúc mà chúng ta buồn nhất. Và chắc có lẽ bây giờ bạn đang cảm thấy rất buồn, rất bất lực với cuộc sống này muốn buông bỏ tất cả và quên đi mọi thứ ngay trước mắt, nhưng thực chất bạn vẫn cần một cái ôm, và một sự an ủi đến từ một người nào đó. Ai mà lại chẳng muốn như vậy, nó giống như là một cái liều thuốc tinh thần để vực dậy tinh thần của chúng ta, khiến cho chúng ta phải mạnh mẽ và phấn đấu với cuộc đời này hơn.

Nhưng bạn biết không những thứ mà bạn suy nghĩ và bạn cần nó xa xôi lắm, đôi khi chúng ta suy nghĩ lại và chúng ta cảm thấy là cái điều đó sẽ không bao giờ đến với bạn. Vậy tại sao bạn không tự bản thân mình vực dậy chính bản thân của mình? Có lẽ những điều khác bạn sẽ không thực hiện được, nhưng điều này thì bạn chắc chắn sẽ tự bản thân mình làm được. Hãy tự nhủ với bản thân của mình rằng cố gắng mà sống tiếp, hãy lấy lại cái tinh thần của bản thân mình như lúc trước, lúc nào cũng phải năng nổ và lạc quan hết mình như vậy thì bạn mới có thể bước tiếp được trên cái chặng đường chông gai phía trước. Cho dù bạn có đang cần một cái điều gì đó đi chăng nữa, và bạn tưởng tượng rằng cái điều đó sẽ giúp mình hạnh phúc nhưng nó sẽ không hạnh phúc bằng tự mình làm nên tất cả.