Trong cuộc sống hiện nay ai cũng phải thay đổi bản thân mình từ già trẻ lớn nhỏ phụ nữ hay là đàn ông tất cả đều phải thay đổi bản thân mình cách hoàn hảo nhất. Chúng ta sinh ra là để học hỏi và trưởng thành theo thời gian không thể để cho bản thân mình mình cứ trẻ con như thế này mãi được chúng ta hãy thay đổi bản thân mình hoàn hảo nhất có thể. Thay đổi ở đây là tôi nói đến thay đổi tích cực cho bản thân cũng như cho cuộc sống của mỗi người. Thay đổi lại điều tức nhiên với những người đang trưởng thành, họ bắt buộc phải thay đổi tất cả mọi thứ mà mình đang có đang sở hữu thay đổi về tính cách lối sống ngoại hình như là cách ăn mặc sao cho phù hợp với mình nhất có thể là người ta nhìn vô sẽ nghĩ mình là người đã trưởng thành không còn trẻ con như lúc ban đầu nữa. Tôi cũng đã có một khoảng thời gian rất là ham chơi quậy phá lúc đó tôi không muốn trưởng thành tôi muốn nhỏ mãi như vậy để được vui chơi nhưng từ từ thời gian trôi đi. tôi cảm thấy mình không được chỉ còn như thế này mãi được chúng ta cần phải trưởng thành mà thay đổi tất tần tật mọi những gì mình đang có tôi đã thay đổi mọi thứ từ lối sống Tết nói chuyện phong cách ăn mặc của tôi. Tôi chăm sóc cho bản thân nhiều hơn lo cho công việc nhiều hơn sơn ít đi chơi mà không bị phá như lúc còn trẻ nữa ba tôi thấy sự thay đổi của tôi khá là tốt với cuộc sống bây giờ nếu như tôi không thay đổi thì không biết bây giờ tôi sẽ như thế nào đang ở đâu đâu và tôi sẽ làm gì ngay bây giờ trong lúc này.

Thay đổi để làm gì, để phát triển bản thân vũng tàu thành một con người hoàn hảo một con người trưởng thành mà mọi người nhìn vào phải thán phục mình là một người thành công. Chúng ta nên thay đổi vì chính bản thân ta không thể thay đổi vì một ai cả cả vì chúng ta là người hiểu rõ và thân chúng ta nhất bản thân chúng ta cần gì cần thay đổi những gì cần khắc phục những yếu tố nào để cho mình trở thành một người hoàn hảo o chúng ta phải tự tay chúng ta khắc phục những điều đó. Thay đổi giúp chúng ta phát triển con người của mình và cả những người xung quanh. Tôi thay đổi rất nhiều thứ của mình và bây giờ tôi đã thành công ta đã thành công trong công việc của mình, tôi đã trưởng thành và có thể tự lo cho bản thân mình có thể nuôi cả ba mẹ của mình, không cần dựa dẫm vào một ai cả cả chính tôi đã thay đổi bản thân mình và giúp tôi trưởng thành hơn cho đến bây giờ.