Cái ôm chính là để thể hiện tình cảm của bố mẹ dành cho con cái của mình, nhưng không biết đã bao lâu rồi chúng ta đã quên mất đi những cái ôm, không còn có những cái ôm để vỗ về, động viên cho con của mình nữa.

Bạn biết không chỉ cần một cái ôm đơn giản thôi thì tình cảm giữa bố mẹ và con cái cũng trở nên tốt hơn, sức mạnh của những cái ôm mà bạn nên biết:

Mang lại cảm giác hạnh phúc cho con và con sẽ biết quan tâm những người xung quanh của con. Con sẽ biết được rằng dù bố mẹ mình có bận rộn như thế nào đi nữa nhưng vẫn luôn dành thời gian cho nó.

multi-ethnic family, boy at home playing hide and seek - cái ôm với bố mẹ hình ảnh sẵn có, bức ảnh & hình ảnh trả phí bản quyền một lần

Nếu như con đang lo lắng hay sợ hãi gì đó thì chỉ cần một cái ôm của mẹ cũng có thể xua tan đi những nỗi lo lắng muộn phiền của con. Con sẽ cảm thấy thật ấm áp và cảm nhận được rằng bên cạnh mình vẫn luôn có những người yêu thương và bảo vệ cho mình.

Hiện nay còn rất ít bố mẹ nào nhớ đến dành một cái ôm cho con của mình. Chúng ta quá bận rộn hay chúng ta không còn để tâm đến những hành động nhỏ nhặt như vậy. Mong sao bậc làm cha làm mẹ như chúng ta sẽ có thể dành cho các con cái ôm thật chặt mỗi ngày nhé.