Bản thân là một người mẹ thì ai chẳng muốn con mình sẽ được khỏe mạnh, ăn thì cứ tăng cân ổn định ở mức độ vừa phải. Nhưng mà những suy nghĩ của người xưa họ chẳng giống mình và cứ áp đặp chuyện cân nặng của con trẻ làm cho chúng ta thêm sầu phiền mà thôi.

Bé tập ăn dặm nên ăn bột gì là phù hợp?

Các bà thì cứ nghĩ rằng trẻ càng mập, càng bụ bẫm thì càng khỏe còn nhìn những đứa trẻ nào ốm hoặc bình thường thì đều chê và mình cũng đã từng bị như vậy. Con của mình thì vẫn ăn uống đầy đủ cũng như mình luôn theo dõi sức khỏe của con, bổ sung đầy đủ những chất dinh dưỡng kịp thời cho sự phát triển của trẻ và một người mẹ như mình luôn theo dõi sát sao sự thay đổi của con qua từng ngày. Trẻ vẫn như những đứa trẻ bình thường, vẫn ăn uống nhưng không hề lười ăn, vẫn chơi đùa và đôi khi mình cũng nhận thấy trẻ khá thông minh.

Ấy vậy mà mỗi lần về thăm ông bà nội thì cứ bị chê hoặc mấy bà hàng xóm dưới quê cứ hỏi sao mà thằng nhỏ cứ nhìn không được mập vậy, rồi hỏi hay là vợ chồng lo làm việc mà bỏ bê con cái, phải mập lên mới khỏe chứ. Thực sự mình cũng chẳng biết giải thích như thế nào bởi vì mặc định những suy nghĩ ấy đã không thể thay đổi được ở họ rồi.