Cái ngày còn đang bầu đứa thứ nhất, tôi nghĩ bụng " sinh con xong nhất định vẫn phải tập yoga này, ăn uống khoa học này phải dưỡng da nữa này, nhất định phải về dáng nhanh và không để da dẻ xấu xí. Nhưng tôi không ngờ rằng chăm 1 đứa trẻ lại vất vả đến thế. Thề rằng 1 ngày quanh quẩn với việc thay 7,8 lần bỉm, cho ăn đủ 8- 12 cữ, dỗ nó 30 phút nó mới ngủ, mà nó cứ ngủ 30 phút nó dậy. Những ngày ốm sốt hoặc mọc răng, tiêu chảy thì ôi thôi đến ăn còn chả xong nữa chứ đừng nói dưỡng da với về dáng.

Nhưng đó là gái 1 con, ít ra như các cụ nói vẫn còn " trông mòn con mắt". Đến khi sinh đứa thứ 2 xong thì thật thấm thía các mẹ ạ. Bản thân tôi thì cảm thấy sức khỏe xuống dốc rất nhiều, cố cái gì đó 1 tí là thở nhọc, hoặc sức chịu đựng cũng không còn như trước. Trước đây có thể bế con ngồi suốt mấy tiếng để con ngủ thì bây giờ chỉ 30 phút là không chịu nổi rồi.

hình ảnh

Hơn nữa khoản đáp ứng nhu cầu cho anh xã thì tôi cắt hẳn. Người lúc nào cũng lôi thôi, mắt thì nhăn đi trông thấy. Chân tay thì nổi đầy những gân. Chẳng biết chồng tôi có nghĩ gì không nhưng tôi đoán chắc cũng chán. Chả thế mà các ông chồng hay bồ bịch từ sau khi vợ sinh đứa thứ 2 đấy ạ. Phụ nữ chúng mình quả thật vất vả và thiệt thòi các mẹ nhỉ. Vì thế sau sinh các mẹ hãy tự thưởng cho bản thân mình 1 chút nhé. Thích gì các mẹ cũng đừng tiếc nhé.