Các mẹ có bao giờ hứa với con yêu của mình chưa ạ, khi đã trót hứa với con yêu rồi thì lời hứa với con đó các mẹ hãy cố gắng thực hiện nha. Mình có đọc ở đâu đó nói rằng giai đoạn này con rất kỳ vọng vào lời hứa của các mẹ đó, như bé nhà mình cũng vậy thôi khi muốn dỗ bé cái gì đó mình thường hay tạo là lời hứa với con mẹ sẽ mua cho cái này nếu con ngoan chịu nghe lời và ăn giỏi.

Sau lời hứa đó của mình con đã thực hiện nhiệm vụ của con là con ngoan, nghe lời và ăn giỏi như mẹ mong muốn. Vậy nên mình cũng cố gắng thực hiện lời hứa với con là mua cho con như mình đã hứa trước đó. Nói thì nói vậy nhưng đôi lúc mình cũng quên lời hứa với con đi đó, tuy nhiên khi con nhắc mình mới nhớ thường thì mình lại chữa khéo thành mẹ có đi hỏi rồi mà quán đó hết không còn, để mai mẹ sang quán khác hỏi mua cho con nhé, và ngày hôm sau mình phải đi mua luôn vì sợ lại quên khiến con mất niềm tin vào lời hứa của mình.

hình ảnh

Các mẹ cũng biết đó, con mình như tờ giấy trắng vậy mình dạy con thế nào thì con biết thế đó, lời nói của mẹ là con đặt niềm tin vào nhiều lắm nên dù bận bịu công việc thế nào các mẹ cũng hãy cố gắng đừng bao giờ thất hứa với con yêu của mình nhé vì sẽ khiến cho bé mất niềm tin không còn sự tin tưởng ở mẹ nữa. Nếu không thì các mẹ cũng không nên hứa gì hay hạn chế những lời hứa mà mẹ không thể thực hiện được với con yêu của mình nhé