Đúng là những ai làm mẹ mới hiểu được hoàn cảnh này. Với câu hỏi này được đặt ra rất nhiều mẹ có hoàn cảnh tương tự giống mình đúng không ạ. Mình thì sắp hết hạn nghỉ thai sản và bây giờ đang đắn đo không biết có nên đi làm trở lại hay không, hay ở nhà chăm con. Đi làm mà gửi con sớm quá thì không yên tâm mà nghỉ làm thì phụ thuộc kinh tế của chồng thì lại không thích lắm.

Chồng mình làm cũng không dư giả gì nhiều nên vấn đề mình đặt ra ở đây là làm thế nào cho hợp lý. Nếu có bố mẹ 2 hai thì mình cũng nhờ đằng này ông bà ở xa, lại già yếu nên cũng không nhờ được ah. Với hoàn cảnh như này mình vẫn quyết định gửi con đi làm để phụ chồng, chứ lúc con ốm đau mới thấy không có kinh tế mới thấy khổ các mẹ ah. Tuy gửi con sớm 1 tí nhưng được cái con mình cũng trộm vía ngoan, ăn ngủ khỏe không khóc nhiều.

hình ảnh

Chứ mình nghĩ là cuộc sống đâu chỉ có những lúc chi tiêu bình thường đâu, tới lúc có công to việc lớn thì thấy khó khăn lắm. Với lúc nhà chưa công việc gì cần kinh tế nhiều thì không sao chứ chứ cứ để mình chồng gánh vác hết nhiều gia đình hay xảy ra mâu thuẫn nên mình tự quyết định kinh tế của mình vẫn hơn các mẹ nhé. 1 bên là kinh tế, 1 bên là con, bên nào cũng quan trọng cả nhưng cuộc sống về sau còn lâu dài mà. Đi làm sớm thì ổn định kinh tế sớm. Đây là những tâm sự thật lòng của mình muốn chia sẻ để chị em nào có hoàn cảnh như mình nên cân nhắc nhé.