Cái lúc mà bạn báo tin với chồng bạn là bạn mang thai thì chồng bạn có cảm giác như thế nào, và cảm xúc của chồng bạn sẽ ra sao? Còn đối với mình thì mình cảm thấy chồng mình rất là vui và hạnh phúc vô cùng, đôi lúc là còn hạnh phúc hơn cả mình nữa. Là khi đó mình đi khám ở bệnh viện về, bởi vì mình cảm thấy cơ thể của mình không nổ và dùng nhưng có cái điều gì đó bất thường cho nên là mình đã đi khám. Và kết quả cho ra là mình đã mang thai được hai tuần rồi, thì lúc đó mình vội về nhà liền và báo tin với chồng mình. Lúc đó là do chồng mình đi làm khá là bận, cho nên là mình cũng phải đợi và mình mới tạo cho chồng mình bất ngờ thì đến lúc mà chồng mình về thì trông anh ấy có vẻ rất là mệt mỏi, kiểu như là do công việc quá nhiều cho nó là anh ấy cảm thấy mệt mỏi như vậy không có gì là khác thường cả. Và đến khi mình đưa cái tờ giấy khám cho chồng mình xem, thì bỗng dưng anh ấy không còn trạng thái mệt mỏi như lúc ban đầu nữa. Mà ngược lại anh ấy nhảy lên như một đứa trẻ mới lên ba vậy, rất là vui sướng và hạnh phúc. Khi mà bản thân mình biết là mình mang thai như vậy thì bản thân mình cũng hạnh phúc đó, cũng vui xuống lắm nhưng mà còn không vui sướng bằng chồng của mình nữa. Bởi vậy người ta luôn nói là phụ nữ hơn nhau là ở tấm chồng, và mình cảm thấy là may mắn khi có một người chồng biết quan tâm, lo lắng và chăm sóc cho mình lúc mà mình để mang thai như vậy bản thân của mình không có thể làm được nhiều việc.

Và chồng mình đã sắp xếp công việc ở công ty, và về với mình sớm hơn mọi khi lúc đó là chồng mình đã làm mọi thứ, nơi làm việc nhà giúp mình, nấu cơm và con nấu đồ ăn cho mình ăn tẩm bổ nữa. Nói chung là mình cảm thấy rất hạnh phúc trong vòng chín tháng 10 ngày khi nào mang thai, và không những chồng mình là người hạnh phúc nhất, mà còn ba mẹ chồng, và ba mẹ ruột của mình nó quá ai cũng mừng khi mà mình mang thai cả. Mình không biết diễn tả cảm xúc lúc đó ra sao, nhưng mà khi mà mình nhớ lại mọi chuyện cho mình cảm thấy vẫn còn hạnh phúc, đến mức xúc động hơn nữa.