Mình rất cực kỳ ngưỡng mộ những cái người mẹ nào lúc nào cũng sẵn sàng hy sinh vì con cái của mình, lúc nào cũng đứng lên bảo vệ con của mình mọi lúc mọi nơi và không để cho con của mình phải chịu bất kỳ những cái tổn thương nào cả. Và mình cũng rất tự hào về mẹ của mình, bởi vì mẹ mình cũng là một người mẹ luôn hết mình vì con cái, và lúc nào cũng bảo vệ mình những cái lúc mà mình gặp khó khăn, những cái lúc mà mình phải chịu nhiều những cái tổn thương thì chính mẹ là người đã dang tay ra bảo vệ cho mình, và mình cảm thấy rất hạnh phúc vì điều đó. Và mình luôn có một điều ước rằng sau này khi mà mình lớn lên, mình trưởng thành lúc đó mình đã lấy chồng sinh con thì mình sẽ mơ ước được trở thành một người giống như mẹ mình vậy, trở thành một người mẹ tốt, luôn sẵn sàng hy sinh cho con của mình bất cứ lúc nào. Và mình nghĩ rằng đó thực sự là một bản năng của một người mẹ, bởi vì khi mà mẹ mình mang nặng đẻ đau mình, sinh mình ra và nuôi mình lớn lên, chứng kiến từng ngày từng ngày trưởng thành của mình. Và mẹ lúc nào cũng mong muốn là mình có một cuộc sống hạnh phúc, đầy đủ như bao người khác cho dù là mẹ có vất vả nhiều đến đâu đi chăng nữa thì chỉ cần mình có một cuộc sống đầy đủ thì mẹ cũng cảm thấy vui lòng rồi. Những người mẹ đã hy sinh tất cả, luôn bảo vệ con mình đó chính là một bản năng vốn có của một người làm mẹ, và khi chúng ta sau này làm mẹ cũng như thế. Sau này nếu như các bạn may mắn trở thành một người mẹ thì hãy nên học hỏi từ mẹ của mình, và hãy nên biết rằng khi mà chúng ta có con, và cái động lực duy nhất của mình là con gái thì chắc chắn bản năng của một người mẹ sẽ trỗi dậy, lúc nào cũng mong muốn là bảo vệ con của mình, và lo cho con có một cuộc sống đầy đủ. Và những người mẹ như vậy chúng ta rất đáng ngưỡng mộ, và tự hào về những người mẹ luôn một mực hy sinh với con cái như thế. Trên đời này người mẹ nào cũng tốt cả, bởi vì mẹ chính là một người mà không ai có thể thay thế được, và không ai có thể bảo vệ chúng ta tốt bằng mẹ của mình được.