chuyện 1: khi bạn nhìn vào cái gì đó thì cái đó cũng nhìn ngược lại bạn, đúng cho cả đồ vật

ví dụ khi bạn nhìn mặt trăng đủ lâu thì bạn thấy như mặt trăng cũng nhìn ngược lại bạ

hãy thử nhìn sao, mặt trời lúc bình minh, bông hoa và thấy như mình bị CHÍNH NÓ nhìn

chuyện 2: bạn đã làm những gì bạn đã làm cả triệu lần rồi

khái niệm tiến hóa là không có thật, mọi thứ đều di chuyển theo hình tròn

bạn đã nằm trên chiếc sofa này cả triệu lần rồi, có thể là cách đây 4 triệu năm khi đó có một nền văn mình giống hệt như bây giờ và bạn cũng ở đó, chính người chồng của bạn đang nói câu nói mà anh ta mới nói cách đây 5 phút, từng câu từng chữ một đều giống

vì vậy nên mới có câu nói là làm vợ chồng là phải tu với nhau cả triệu kiếp

kinh thánh nói There is nothing new under the Sun, không có gì là mới mẻ ở cái vũ trụ này

bạn đã đọc tin này cả triệu lần cách đây hàng chục tỉ năm rồi, do chính mình viết, do chính cái điện thoại mà bạn đang dùng

vũ trụ là 1 vòng tròn, có vòng tròn nhỏ có vòng tròn lớn nhưng mọi thứ đều được lặp lại, cũng như trái đất quay quanh mặt trời và mặt trời lại quay quanh 1 mặt trời khác

bạn đã rất già rồi, có lẽ bạn già như cái vũ trụ này, nhưng không có nghĩa là vũ trụ này sẽ còn mãi, nó sẽ biến mất và được tái thiệt lập, và bất cứ cái gì xảy ra đều được lặp lại

đó là lí do Ấn độ tôn sùng luân xa (bánh xe) cái này lên rồi xuống