Hi các mẹ,

Bé nhà mình đã học 1 năm tại trường Newton, con học hệ quốc tế. Một lớp có 28 cháu.

Con nhà mình trước đây rát nhát. Nhà mình có tư tưởng là lớp 1 thì chỉ rèn luyện cho con khả năng hoà đồng, nghe nói tiếng Anh là chủ yếu chứ chưa có mục tiêu là phải chữ đẹp , tính nhanh… Sau hơn 1 học kỳ học tại đây khả năng hoà đồng của con đã cải thiện đáng kể. Con đã có thể tự nhiên biểu diễn 1 bài hát chỗ đông người , chơi vui với những bạn không cùng lớp, tự giới thiệu về bản thân… Khả năng tiếng anh cũng tiến bộ đáng kể.

Điều mình nhận thấy ở đây là các con rất quý các cô, mình quan tâm đến vấn đề này vì trước đây mẫu giáo con không thích 1 cô chỉ vì cô không cho con đi … ị ở trên lớp. Bọn trẻ con, chỉ 1 hành động nhỏ thôi nhưng chúng nó rất để í đấy. Khi mình đón con thì cháu chào các thầy cô rất nhiệt tình, ôm vai túm váy cô giáo, nhìn thấy cô lớp khác ngoài đường cũng gào tướng lên để chào í.

Năm nay mình quyết định cho con học ở đây tiếp. Nhà trường có chính sách nhóm 3 học sinh ( trong đó có ít nhất 2 học sinh mới) sẽ được giảm học phí.

Bạn nào có nhu cầu cho con học ở đây thì ghép nhóm với mình nhé.

Mail cho mình: damthanhhoa101@yahoo.com