Hiện nay vấn đề giáo dục giới tính cho trẻ em được rất nhiều ông bố bà mẹ quan tâm bởi vì tầm quan trọng của việc để cho các con được biết những vấn đề liên quan tới giới tính. Cũng như sẽ trang bị được những kiến thức để con có thể tự bảo vệ mình trước những hành động xấu.

Vì sao phải giáo dục giới tính cho trẻ?

Chúng ta không phải lúc nào cũng theo sát được bên cạnh con của mình và chẳng thể kiểm soát được người nào là tốt người nào là xấu cả, kể cả họ có những hành vi xâm hại con của mình chưa chắc mình cũng đã biết nếu như trẻ giấu không chịu nói ra. Vì thế cần phải giáo dục giới tính cho con, giúp con nhận biết được những hành vi của kẻ xấu, giúp con hiểu được những vấn đề liên quan tới giới tính của mình và để con có thể bảo vệ an toàn cho bản thân mình nhất là những trẻ gái.

Đừng chỉ nghĩ rằng vấn đề giáo dục giới tính đã có nhà trường lo và bố mẹ mặc kệ không quan tâm nhé, bố mẹ cũng phải là những người có trách nhiệm trong chuyện này và phải là người đồng hành cùng với con của mình. Hãy bảo vệ trẻ trước những hành vi sai trái của những kẻ xấu xa ngoài kia.