Em muốn chia sẻ một vài điều với mấy chị về phương pháp giáo dục thể chất tốt và đúng cách cho trẻ dưới 7 tuổi

Do hiện nay mỗi nhà chỉ có 1 đến 2 bé thôi, nên vì muốn bảo vệ con khỏi những tác động tiêu cực, hoặc những chất thương không mong muốn trong quá tình phát triển thể chất nên các bậc cha mẹ thường bao bọc trẻ không cho con chơi thể thao, không cho trẻ ra ngoài.

Lúc mới có bé em cũng lo lắm không cho con chơi gì cả, ra ngoài trời thì sợ con ảnh hưởng bởi thời tiết mà bệnh. Nhưng sau một thời gian tìm hiểu thì em mới nhận ra, việc úp con của em mới khiến con dễ bệnh hơn.

Do đó để con có một sức khỏe tốt, một thể chất khỏe mạnh các chị nên cho mẹ luyện tập thể thao mỗi ngày. Đặc biệt là giai đoạn tuổi dưới 7 các hệ thống xương của con cần được hoạt động để phát triển, luyện tập để con có một chiều coa lý tưởng.

Ngoài việc cho con luyện tập thể thao, các mẹ cũng nên chú ý không để con luyện tập quá sức. Điều đó sẽ gay ra những tác hại không tốt cho thể chất của con àm làm cho con đuối sức. Để quá trình phát triển thể chất đạt như ý muốn mẹ cũng nên bồi bổ cho cơ thể của trẻ đủ dinh dưỡng phục vụ cho quá trình vận động của con các mẹ nhá. Chúc các mẹ thành công.

Học bóng đá thiếu nhi - Nâng cao tầm vóc Việt