Khi còn nhỏ trẻ luôn được bao bọc trong tầm tay của bố mẹ ông bà và người thân, nhưng lớn dần chúng ta nên dạy con tính độc lập và dạy con biết cách bảo vệ chính bản thân mình khỏi những tác động xấu của ngoài xã hội.

Bởi chúng ta không thể nào theo con mãi được vì vậy đã có rất nhiều mẹ hỏi rằn g làm thế nào để bé nhà em không bị bắt nạt để con vững tin vào cuộc sống, các mẹ ak, chúng ta nên dạy con những đức tính kỉ luật , dạy con biết phân biệt đúng sai, bảo vệ bản thân ngay khi con lớn lên ở độ tuổi 10 tuổi.

Hiện bây giờ ở ngoài xã hội rất phức tạp các tệ nạn xã hội càng ngày cứ thế diễn ra ngày một, nhất là hiện nay tình trạng bạo lực học đường, đã có rất nhiều bạn nam nữ là nạn nhân của bạo lực này đã ảnh hưởng tới tinh thần ,sức khỏe của các con, vì vậy chúng ta không thể đứng nhìn các con phải chịu như vậy nên giờ đây đã có rất nhiều trung tâm dạy cho các con cách tự vệ bản thân.

Các mẹ nên tham khảo và cho con theo học, bé nhà mình trước đây cũng đã có lần bị bạn bè dọa sợ mà không dám đến trường sau đấy mình thấy biểu hiện rất là có hỏi thì bạn ấy nói bịcác bạn ở lớp bắt nạt và dọa , mình quyết tâm cho con theo học lớp võ vừa rèn luyện đạo đức vừa bảo vệ bản thân qua 1 thời gian con rất tự tin và mạnh mẽ đấy các mẹ ak, nên các mẹ đừng chần chừ nữa hãy hành đọng để giúp cho các con có một niềm tin, và sự tự tin vào cuộc sống nhé