Làm Thế Nào Để Giúp Con Trở Nên...

XUẤT SẮC và YÊU MÔN TOÁN ngay cả khi...

Không Cần Ép Con Đi Học Thêm mà cũng Chẳng Cần Cha Mẹ Phải Kèm Cặp Từng Li Từng Tí...

Nếu bạn cũng đang có con nhỏ giống tôi, và bạn đã từng hoặc đang loay hoay tìm cách giúp con học giỏi và yêu thích môn toán (môn học nền tảng quan trọng nhất cho tương lai con) thì tôi nghĩ đây là thông tin hữu ích nhất bạn có thể đọc được. Hãy dành ra 5 phút vì tương lai con!

Tôi sẽ cho bạn biết cách tôi đã biến con mình từ một đứa trẻ sợ và ghét môn toán thành thần đồng tính nhẩm và học sinh giỏi toán như thế nào?

Bạn cũng sẽ làm được điều tương tự với con của mình một cách dễ dàng. Đơn giản bởi vì con tôi cũng bắt đầu với nền tảng hết sức bình thường như bao đứa trẻ bình thường khác...Nó không hề thông minh bẩm sinh...

99% Cha mẹ con con nhỏ tại Việt Nam đều đang đua nhau ép con đi học thêm ngoài ngay từ khi con còn chưa vào lớp 1 hoặc mới chỉ học tiểu học. Đây là một SAI LẦM LỚN và gây tác dụng rất xấu đến con...

Là cha mẹ, ai chẳng muốn con mình thông minh, học giỏi, không thua kém "con nhà người ta", nên là: "Con nhà nó đi học thêm thì con nhà mình cũng phải đi học"... Rồi hùa nhau bắt con đi học thêm hết thầy cô này đến trung tâm nọ... 

Và cứ cho rằng đó là cách giúp con không thua kém bạn bè ở trường....

Tưởng là đang giúp con nhưng đó lại là cách thật MÙ QUÁNG và VÔ TRÁCH NHIỆM. Chúng ta đang vô tình làm hại chính con mình...

Đừng vội trách tôi! Tôi không xúc phạm gì bạn cả, vì chính tôi cũng đã từng "Hại" con mình như bạn thôi... Chúng ta không có lỗi, và bạn vẫn khá may mắn khi vẫn đang đọc bài viết này của tôi...

Ép con đi học thêm hoặc kể cả việc ép con học ở nhà cũng là một cách dạy con tệ hại và đáng bị lên án!

THỬ NGHĨ XEM....

Xem thêm tại: tại đây