Mẹ ơi tại sao cái này thế này, cái kia lại thế kia, đó luôn là những câu hỏi thường ngày của các con khi đến độ tuổi cần được giải đáp những thắc mắc về thế giới xung quanh mình đang sống đó ạ. Giai đoạn này con đang muốn nhận thức để ghi nhớ quy luật của tự nhiên nên sẽ có khá nhiều câu hỏi được đặt ra cho cha mẹ cần được sự giải đáp.

Thật đúng là ai rồi cũng trải qua giai đoạn này để lớn lên thôi, còn cần thắc mắc nhiều câu hỏi tại sao chứng tỏ con bạn là thông minh khi con phát hiện ra điều khác biệt hay điều bất thường từ mọi hoạt động sự việc xung quanh môi trường con đang sống. Vậy nên cha mẹ cần chịu khó trả lời cho con để con được hiểu biết riêng cho mình nhé không nên bỏ ngoài tai những câu hỏi tại sao đó của con mà cũng đừng nên nghĩ con hỏi thì không cần thiết phải trả lời con đâu nhé.

hình ảnh

Bé thông minh hay không thì qua cách bé nhìn mọi vật xung quanh bé đó, thực sự nhiều lúc bé hỏi cũng không đúng lúc thật khi cha mẹ đang bận việc gì đó mà bé lại muốn có đáp án ngay và luôn thì lúc này cha mẹ hãy dặn con để lúc nào mẹ rảnh sẽ trả lời nhé, không nên quát mắng con như vậy vì sẽ làm nhụt ý chí khám phá khả năng sáng tạo của con đi đó. Chúc các mẹ có những trải nghiệm tốt với con yêu của mình.