Việc cho bé đi học các mẹ thường nghĩ sao, với quan điểm của mình thì việc cho bé đi học sẽ là rất tốt cho bé. Thời gian đầu, khi cho bé đi học thật là khó khăn và xót con khi bé khóc từ nhà cho đến trường, để rồi học được vài ngày là con ốm. Thời gian đó mình cũng thương con lắm nhưng khi đó ngoài việc cần phải cho bé đi học thì mình không còn cách nào khác vì ông bà nội ông bà ngoại đều không thể trông bé giúp cho, mình thì lại còn công việc, vậy nên khi bé ốm dậy xong bé lại phải đi học tiếp

hình ảnh

Dần rồi cũng quen, bé cũng được cô rèn dạy vào nề nếp cho bé, về sau mình cũng thấy bé vui vẻ hơn khi bé tới lớp. So với các bạn được đi học muộn hơn bé thì bé có vẻ người lớn hơn, mình thấy các bé đi học muộn hơn các cô khó rèn các bé vào nề nếp hơn vì ở nhà các bé đã quen với việc được chiều chuộng, được đòi người lớn làm theo ý mình nên ra lớp cô khó có thể rèn được bé.

Giờ nghĩ lại, mình thấy việc cho bé đi học sớm cũng là 1 cái tốt thôi vì bé được các cô rèn ý thức từ sớm nên cũng tốt cho con mình. Hiện giờ, các bé đang được đi học thường xuyên rồi mà lại nghỉ bẵng 1 thời gian do dịch dã covid thế này sẽ lại khiến các bé mất hết nề nếp nên việc bé đi học trở lại sẽ lại khó khăn rồi đó các mẹ ạ.