Bạn có biết là tại vì sao sinh viên chúng ta cần nên sống tiết kiệm lại hay không? Bởi vì nếu như chúng ta sống tiết kiệm lại một chút thì chắc chắn là cuộc sống của bạn nó sẽ đỡ vất vả hơn rất là nhiều. Chúng ta cũng có thể lựa chọn những công việc làm thêm để mà có thể kiếm thêm thu nhập cho bản thân mình, và công việc làm thêm đó phù hợp với thời gian mà chúng ta rảnh thì chúng ta có thể lựa chọn cho mình công việc phù hợp nhất. Và cũng đừng vì là những cái mới mẻ, hay là những cái thứ đồ gì độc lạ khiến cho chúng ta thích thú và chúng ta sẵn sàng bỏ một số tiền lớn ra để mua nó và không một chút tiếc nuối gì cả. Sẽ có những bạn tôi lập khá là sớm, và tự kiếm tiền để tự lo cho bản thân của mình khi đi học đại học. Nhưng còn có rất là nhiều bạn là vẫn còn sống dựa vào bố mẹ mình, dựa vào tiền của Ba mẹ mình cho nên là chúng ta phải biết cách tiết kiệm làm sao cho hợp lý nhất. Bạn xài bao nhiêu cũng được, nhưng mà bạn hãy suy nghĩ về cái vấn đề bây giờ tình hình dịch bệnh còn đang khá là phức tạp. Cho nên là cái nền kinh tế đôi khi nó cũng sẽ có những cái biến cố khá là lớn, và nếu như gia đình bạn nào giàu có khá giả sẵn thì không nói. Còn những bạn mà gia đình vất vả thì hãy nên suy nghĩ lại cái vấn đề mình sử dụng tiền bạc ở cái môi trường đại học này nhé. Bởi vì chúng ta sẽ có rất là nhiều thứ mới mẻ mà chúng ta muốn khám phá phải chúng ta muốn mua để trải nghiệm nó như thế nào. Và cũng vì vậy thì tiền chúng ta tiêu ra một tháng rất là nhiều, thậm chí là tiền nhà, tiền điện tiền nước, tiền đi lại, tiền ăn uống, và tiền sinh hoạt hằng ngày của chúng ta nữa. Chúng ta chỉ nghĩ đến điều đó thôi là cũng cảm thấy là cái số tiền chúng ta phải bỏ ra để chi cho những thứ đó rất là lớn rồi. Cho nên là các bạn cũng đừng nên quá ham chơi, đua đòi theo người khác làm gì, thay vào đó chúng ta cần nên sống tiết kiệm nhiều hơn để cuộc sống của chúng ta đỡ vất vả.