Đôi khi trên đường đời tấp nập ta vô tình gặp nhau, là những con người cô đơn ta vô tình gặp nhau, rồi đến với nhau bằng những cái sự đồng cảm, những tiếng nói chung của nhau. Trên cuộc đời này không chỉ một mình bạn cô đơn đâu, mà ở ngoài kia còn có biết bao nhiêu người cũng chung số phận với bạn, và đôi khi người ta còn cô đơn hơn cả bạn nữa đó. Từ trước đến giờ mình cứ nghĩ là trên đời này chỉ có mỗi bản thân của mình là cô đơn thôi hay sao. Nhưng thật ra đến bây giờ mày mới biết là có rất là nhiều những cái hoàn cảnh cô đơn, thậm chí là cô đơn hơn cả chính mình. Nhiều lúc có những thứ mà bạn nhận như vậy, nhưng thực chất nó chẳng phải là như vậy đâu. Bạn nhìn thấy ở trong cái dòng người đông đúc đó nhưng lại có rất là nhiều người cô đơn luôn tỏ ra mạnh mẽ, luôn tỏ ra là mình không có cô đơn. Có như vậy thì họ mới cảm giác là bản thân của mình được an ủi phần nào, và nếu như họ cứ nghĩ rằng mình không cô đơn thì họ sẽ cảm thấy tâm trạng của mình được thoải mái hơn, và họ sẽ không phải buồn phiền và những điều đó nữa. Nhưng mà mình thấy cuộc sống cô đơn đôi khi cũng tốt, chúng ta cần phải có thời gian một mình, để có thể làm những chuyện mà chúng ta thích, mà không có bất kỳ sự ràng buộc của người nào cả. Và bạn biết những người cô đơn khi mà gặp nhau thì sẽ như thế nào hay không? Đương nhiên là họ sẽ có rất là nhiều điều tâm sự với nhau, và họ cảm thấy là mình đồng cảm với đối phương, và mình có chung tiếng nói với họ. Bởi vì chúng ta là những người cô đơn như nhau, cho nên là chúng ta rất hợp nhau về mọi mặt, về tính cách, về tâm hồn, về chính con người của chúng ta. Nếu như mà trên cuộc đời này có ai cô đơn, thì hãy tìm đến những người cô đơn như mình nè, chúng ta sẽ cùng nhau tâm sự, và chia sẻ về những điều mà chúng ta đã gặp phải như vậy chúng ta sẽ cảm thấy lòng mình được nhẹ nhõm hơn được phần nào đó.