Thật sự là đã nhiều năm trôi qua rồi, sau những cái mối tình đổ vỡ thì đến bây giờ tôi mới hiểu được rằng cách để bản thân của mình an toàn nhất đó chính là độc thân. Bây giờ tôi mới nhận thấy được cái cuộc sống độc thân này nó thích thú đến nhường nào, nó làm cho tôi cảm thấy hạnh phúc hơn là khi tôi đang sống trong một mối quan hệ yêu đương với một người nào đó, suốt ngày chỉ biết đau khổ, khóc lóc ngoài những thứ đó ra thì chẳng có được hạnh phúc nào cả. Thay vào đó thì tôi sống một cuộc sống độc thân, tự do tự tại thích làm những điều mà mình muốn, không ai ngăn cản mình cả, mình có thể tự do bất cứ lúc nào, mình có thể đi chơi đâu đó, làm tất cả những gì mà mình thích mà không có bất kỳ sự ràng buộc nào của ai cả. Và đến bây giờ mình cảm thấy cuộc sống độc thân này có khi còn tốt hơn là đang trong cái tình trạng yêu đương đầy sự đau khổ đó nữa đó. Phải chi mà lúc trước mình nhận ra điều này sớm hơn, thì mình đã không phải trải qua những cái mối tình đầy đau đớn đi nữa rồi. Đôi khi chúng ta biết yêu là khổ, nhưng con người ta vẫn cứ đâm đầu vào yêu đấy thôi, và khi mà đã đủ tổn thương rồi, phải chịu nhiều đau đớn rồi thì con người ta mới nhận ra được rằng là cuộc sống độc thân vẫn là một cái sự hạnh phúc nhất trong chính cuộc đời của mình. Và cứ độc thân đi, cho đến khi nào mà chúng ta chính thức tìm được một người phù hợp với mình, và tìm được đúng rồi thì hãy suy nghĩ lại. Chứ còn bây giờ chúng ta cảm thấy là tình yêu của chúng ta bấp bênh lắm, tình duyên chúng ta lận đận lắm thì đừng nên dính dáng vào chuyện yêu đương để làm gì, chỉ thêm khổ thêm mà thôi. Ai rồi thì cũng quay về cuộc sống độc thân, và cũng tùy cảm nhận của mỗi người người ta sẽ thấy được rằng cuộc sống độc thân nó sẽ như thế nào. Còn đối với mình thế bây giờ mình cảm thấy để bản thân của mình an toàn nhất vẫn là cái cuộc sống độc thân, và chính cái cuộc sống độc thân này nó đã khiến mình hạnh phúc hơn rất là nhiều.