Hôm nay chính là ngày 20 tháng 11 là một ngày lễ vô cùng to lớn và ý nghĩa dành cho các chị em phụ nữ đó chính là ngày lễ "Phụ nữ Việt Nam". Nghe đến 4 từ ấy mình cảm thấy hạnh phúc và tự hào về những người phụ nữ Việt Nam mình lắm. Vì họ đã trải qua nhiều khó khăn, hi sinh cho gia đình, con cái và mọi thứ, và có hi sinh cho tổ quốc, đất nước,… Những việc làm to lớn của người phụ nữ thì không thể kể hết được, cho dù có khó khăn đến mấy thì cũng mạnh mẽ vượt qua tất cả, những việc mà đàn ông làm được thì người phụ nữ cũng có thể làm được. Và không biết là ngày hôm nay của các chị em phụ nữ như thế nào? Có cảm thấy hạnh phúc hay có sự may mắn nào hay không? Còn đối với mình hôm nay mình thật sự rất hạnh phúc bởi vì mình cũng quên mất nay là lễ, nhưng mình vẫn phải đi làm và khi đến chổ làm được tặng hoa thì mới biết nay là 20/10. Và điều hạnh phúc hơn đó là khi về đến nhà cơm đã dọn sẵn với nhiều món ăn ngon trong rất bắt mắt, trên bàn có những bó hoa và món quà xinh xắn kèm theo đó là chiếc bánh kem to rất đẹp. Mở cửa vào nhà trước mặt mình như trong mơ vậy nhà cửa đều được trang trí đẹp đẽ gọn gàng và chồng và đứa con gái của mình từ trên lầu bước xuống và cho mình những điều bất ngờ đó. Không đều gì hạnh phúc bằng vào ngày lễ như vậy được chồng và con cái ở bên cạnh và được nhận những câu chúc ngọt ngào, bó hoa và cả quà xinh nữa. Lúc đó mình thật sự rơi nước mắt khiến cho bé con mình khóc theo vì cảm động, chồng ôm hai mẹ con vào lòng và vỗ về lúc đó mọi sự mệt mõi trong mình đều tan biến đi hết chỉ còn sự hạnh phúc ở lại mà thôi. Ngồi vào bàn ăn cả nhà vui vẻ nói cười hạnh phúc còn có ông bà ngoại và nội hai bên vừa đi chơi lễ về rồi cùng gia đình mình cùng ăn uống hạnh phúc, trao nhau lời chúc ngọt ngào. Những điều này tuy chỉ là những điều đơn giản, cùng nhau ăn bữa cơm gia đình đầy đủ nhưng lại khiến mình cảm thấy hạnh phúc nhất chưa từng có.