Có bao giờ bạn cảm thấy thật là mệt mỏi không, thấy mình làm thật nhiều việc, bù đầu bứt tai vào hàng tá việc mà tình trạng này ko phải diễn ra 1 hay 2 ngày mà  là thường xuyên. Thật ra điều này là cũng dễ có thể giải thích được vì cuộc sống mà ko làm thì lấy gì mà ăn, mà chi tiêu, cái gì cũng cần tiền. Nhưng áp lực quá cũng chẳng tốt cho chúng ta chút nào. Nhiều lúc tưởng như muôn bỏ cuộc, mặc cho số phân định đoạt, muốn nghỉ ngơi mà ko biết điểm cuối của thời hạn. 

Nhưng các bạn ơi, đừng bao giò có suy nghĩ như vậy nữa nhé. Các bạn chắc chán yêu bản thân của mình đúng ko? Những các mệt mỏi kia là do cuộc sống ta cần phải đối mặt với nó nhưng cách ta đối mặt sẽ quyết định đến chất lượng công việc, tinh thần của chúng ta đó. Một người cày việc cả ngày lân đêm thì công việc của họ chưa chắc đã đạt được kết quả như mong đợi nhưng lại có những người chỉ cần bỏ ra chút thời gian, thoải mái trong suy nghĩ, tinh thần cũng khiến mọi chuyện trở lên tốt đẹp. Tại sao? May mắn, hay là do họ giỏi hơn mình. Tôi nghĩ đó chỉ là chiếm phần nhỏ còn phần lớn là do họ "làm ít mà hiểu bản chất vấn đề nhiều". Họ Chỉ tập trung cho 1 việc mà thôi trong khi đó các bạn thì lai quá nhiều, có khi việc nọ chồng chéo lên việc kia. Họ có thời gian trao đổi hướng giải quyết với đồng nghiệp, có thời gian suy xét vấn đề, có cái nhìn tổng quát để đưa đến quyết định sáng suốt. 

Vậy thì sao các bạn ko cải thiện tình trạng khẩn này ngay bây giờ, còn buồn rầu làm chi, mệt mỏi cũng thể hiện ra mà có mấy ai biết đến. Người ta chỉ biết đến bạn khi mà bạn thành công thôi. Nên là đứng quan tâm họ nữa, Hãy nói là cơ thể tôi cần được NGHỈ NGƠI.  Tôi đã rất chăm chỉ và cần được nghỉ ngơi để có được khởi đầu thật tốt cho các dự định sau này. 

Mà nghỉ ngơi cũng không nhất thiết là phải đi du lịch, ăn những thứ xa xỉ đâu nha( ai có điều kiện và có sở thích xả stress như vậy thì cứ tiếp tục) . Các bạn chỉ cần ngồi thiền một lúc này, ko  suy nghĩ gì, hy nghe 1 bản nhạc, vẽ 1 bức tranh dù bây giờ tay nghề hội họa có kém hơn trước nhưng ko sao, mình cười một mình. Các bạn cứ làm bất cứ những gì mình muốn, thơ thật sâu, ngủ 1 giấc ngon lành. Thế là bao muộn phiền đã giảm đi đáng kể rồi đó.

Sau khi cảm thấy tinh thần thoải mái hơn rồi thì hãy nghĩ về công việc và hãy sắp xếp lại công việc 1 cách gọn gàng, lên kế hoạch từng việc một  và đừng quên cho vào chút time nghỉ ngơi nữa nha. Coi như là hãy sắp xếp lại bản thân, tinh thần mình cho gòn gàng để ta sống tốt hơn, phát triển bản thân mình hơn. Và cuối cùng, chúc mọi người VUI VẺ nhé!!!