Như tiêu đề topic mình muốn nói đến một mái ấm đó là MAGT. Mái ấm do một người phụ nữ (chị H) lập ra, cưu mang các cụ già không nơi nương tựa. Cưu mang những bà mẹ mang thai ngoài ý muốn.Các bà mẹ lỡ mang bầu tá túc tại đây cho tới khi sinh con. Sinh con xong có người gửi con lại về quê nếu ba mẹ thuận thì đón con về. Có người thì sinh con xong gửi lại mái ấm nuôi dưỡng để đi mưu sinh. Có người mẹ sinh con ra rồi đi biệt tăm không quay về. Có người mẹ thì lâu lâu về thăm con ,....Vậy mái ấm coi như đã cứu được bao nhiêu mạng người. Và hơn thế nữa đã cứu được bao nhiêu sinh linh bé bỏng. Bởi vì không có mái ấm này liệu một số em bé có được sinh ra không ??

Đọc đến đây chắc mọi người đoán rằng chị H rất giàu có . Không các mẹ à, chị ấy trong tay không có gì chỉ có trong lòng có một tình thương bao la :x. Ban đầu cũng có 1 tổ chức cho mượn đất. Chị ấy nuôi gà, vịt, và nhận các hàng gia công. Rồi lâu lâu có tổ chức nào đó đến thăm tặng ít đường sữa, đồ dùng. Mọi người đùm bọc nhau sống qua ngày. O:-). Là nhà ở tạm , đất mượn nên cũng đến lúc dọn đi. Chị H lại bon ba tìm nơi để mọi người tá túc. Hết chỗ này đến chỗ khác. Nhóm mình cũng thường lên thăm mái ấm. Chưa hết vui vì mái ấm tìm được chỗ mới thì lại nghe tin sắp chuyển đi. Cho đến bây giờ mái ấm chuyển lên tận cuối của huyện Củ Chi. Thế nhưng mọi người trong mái ấm đùm bọc thương yêu nhau. Chị H như là người đỡ đầu của tất cả mọi là người mẹ của các con trong mái ấm. Khi người già bệnh, người mẹ sinh, con ốm chị lo tất cả chạy ngược chạy xuôi. Phải chi mái ấm có 1 nơi ở ổn định ???:(

Nhóm mình khâm phục chị H lắm. Chỉ có tình yêu thương bao la vô bờ bến chị mới làm được như vậy. Người ta mở mái ấm hay nhà từ thiện đôi khi muốn báo chí biết đến. Còn chị H thì không chị nói đừng đưa lên báo. Các mẹ biết vì sao không? Vì nơi đây đa số các em gái lỡ mang bầu. Chị ấy không muốn đưa lên báo rồi sợ có ngày các em sẽ mặc cảm,.....

Xung quanh mình còn cần lắm sự sẻ chia, sự gắn kết yêu thương các mẹ nhỉ :x